ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับพานเมตตาจากพระอาจารย์ญา  (อ่าน 1560 ครั้ง)

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันนี้ไปรับมาสองพานพระอาจารย์ให้ยันต์องค์พระ และยันต์หนุมานขุนกระบี่มา ส่วนพ่อรับมาสามพาน  ได้ยันต์บัว ยันต์หมูทองแดง ยันต์นะ และพระอาจารย์ถ่านแถมให้พ่อเป็นยันต์อะไรไม่ทราบรูปวนๆเป็นวงรีประมาณ5ชั้นได้ แต่รูปดันอัพลงให้ดูไม่ได้ ถ้าอัพได้จะลงมาให้ดูนะครับ
เรื่องที่จะถาม ยันต์บัว กับยันต์องค์พระ มีพุทธคุณด้านอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ไปรับพานเมตตาจากพระอาจารย์ญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 09:45:05 »
อยากทราบว่ายันต์บัว และยันต์องพระ และยันต์ปิดตา มีพุทธคุณด้านอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: ไปรับพานเมตตาจากพระอาจารย์ญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 10:36:35 »
แถบค้นหา ช่วยได้ครับ กระถู้เก่าๆ พี่ๆตอบไว้บ้างแล้ว

ยินดีด้วยครับ รักษาให้ดีๆนะครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 11:04:03 »
ขอแจมด้วยคน  แล้วยันต์ยอดพระกัณฑ์พระไตรปิฏก (ใช่ชื่อนี้รึปล่าวไม่แน่ใจนะครับ)
      มีพุทธคุณด้านไหน เหรอครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 09:33:06 »
อัพโหลดรูป ดูกระทู้แนะนำวิธีในหน้าแรกนะครับ เรื่องพุทธคุณรอท่านผู้รู้มาตอบครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้