ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกราบหลวงพี่ญามาแล้ว  (อ่าน 2751 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ไปกราบหลวงพี่ญามาแล้ว
« เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 09:32:58 »
ท่านเมตตามากเลยค่ะสักพุฒซ้อนให้และแถมสักที่หน้าผากให้ด้วย(แต่ไม่รู้ว่าอะไร)
ส่วนจิ้งจกและหัวไหล่ด้านขวาหลวงพี่แป๊วเมตตาให้มาค่ะไม่รู้ว่ายันต์อะไร
ใครทราบชื่อยันต์และพุทธคุณช่วยบอกด้วยนะค๊ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ไปกราบหลวงพี่ญามาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 09:47:41 »
ยันต์นะพระฉิม...หรือยันต์สองยอดครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 09:58:12 »
ยินดีด้วยครับ...ได้พุฒซ้อน แล้วพระอาจารย์ญา ท่านใจดีเมตตาแถมลง นะ ที่หน้าถากให้ครับ
(ถ้าจำไม่ผิด เห็นตั้งกระทู้ถามเรื่อง ยันต์ นะ ได้สมหวังแล้วนะครับ) มาสองคนได้เหมือนกันเลย...อิอิอิ

ปล. ไม่ต้องสงสัยครับ คนที่คุณ nut_ty สะกิดถามชื่อลายยันต์นะตัวข้าพเอง(555+)
      ครั้งหน้าเจอกันทัก กันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2554, 10:01:38 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:24:49 »
ยินดีด้วยครับ...ได้พุฒซ้อน แล้วพระอาจารย์ญา ท่านใจดีเมตตาแถมลง นะ ที่หน้าถากให้ครับ
(ถ้าจำไม่ผิด เห็นตั้งกระทู้ถามเรื่อง ยันต์ นะ ได้สมหวังแล้วนะครับ) มาสองคนได้เหมือนกันเลย...อิอิอิ

ปล. ไม่ต้องสงสัยครับ คนที่คุณ nut_ty สะกิดถามชื่อลายยันต์นะตัวข้าพเอง(555+)
      ครั้งหน้าเจอกันทัก กันได้นะครับ

จริงเหรอค๊ะจำไม่ได้ขอโทษด้วยนะค๊ะ
และขอบคุณค่ะที่ให้ข้อมูลถ้าครั้งหน้าทักทายได้เลยนะค๊ะ

ออฟไลน์ kattaleeya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:35:56 »
เสียดายจังครั้งนี้ไม่ไปด้วย สักมาซะเต็มหลังเลยคุณพี่ แต่หลวงพี่ญาสักกว่าหลวงพี่แป๊วอีกเหรอ โอ๊ะ ครั้งหน้าไปแน่ๆเลยจ้ะ อย่าลืมบอกกันนะพี่ณัฐ อยากสักจิ้งจกบ้างอ่ะ อยากไปอยากไปมากๆ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 03:38:30 »
เสียดายจังครั้งนี้ไม่ไปด้วย สักมาซะเต็มหลังเลยคุณพี่ แต่หลวงพี่ญาสักกว่าหลวงพี่แป๊วอีกเหรอ โอ๊ะ ครั้งหน้าไปแน่ๆเลยจ้ะ อย่าลืมบอกกันนะพี่ณัฐ อยากสักจิ้งจกบ้างอ่ะ อยากไปอยากไปมากๆ
ผมเองก็ไปเกือบทุกวันอาทิตย์ ไปด้วยกันได้นะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 03:50:51 »
อยากไปบ้างครับ แต่ เวลาไม่ค่อยจะลงตัวเท่าไหร่ เฮ้อ..........

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 03:53:41 »
ผมเองก็ไปเกือบทุกวันอาทิตย์ ไปด้วยกันได้นะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ไปด้วยกันได้จริงเหรอ แฟนไม่ว่าเหรอคะ อิอิ ไปยังไงล่ะคะ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 04:47:09 »

ไปด้วยกันได้จริงเหรอ แฟนไม่ว่าเหรอคะ อิอิ ไปยังไงล่ะคะ
ไปได้ครับไม่ซีเรียส แฟนจะว่าทำไมครับ ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องว่า
เมื่อก่อนนั่งรถทั่ว เดี๋ยวนี้ขับรถไปครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 05:11:46 »

ไปได้ครับไม่ซีเรียส แฟนจะว่าทำไมครับ ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องว่า
เมื่อก่อนนั่งรถทั่ว เดี๋ยวนี้ขับรถไปครับ

ขับรถไปเหรอ แล้วทำไมไปบ่อยจังเลยคะ อยู่แถวไหนเหรอคะ