ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปวัดบางพระอีก  (อ่าน 2081 ครั้ง)

ออฟไลน์ kattaleeya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปวัดบางพระอีก
« เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:17:16 »
อยากไปสักที่วัดบางพระอีกจังเลย เมื่อไหร่ไม่รู้จะมีเวลา อยากไปมากๆเลย ถ้าไปต้องลางานอีกอ่า แต่ยังไงก็ต้องหาเวลาไปให้ได้เลย

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: อยากไปวัดบางพระอีก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:24:23 »
สะดวกวันไหนไปวันนั้นครับ ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น อาจจะโชคดีได้ไปวัดเร็วๆนี้ก็ได้นะครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:42:36 »
ผมว่าจะไปเดือนหน้าครับ...นัดพี่ๆจะไปหลายคน กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:45:32 »
ผมว่าจะไปเดือนหน้าครับ...นัดพี่ๆจะไปหลายคน กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ

บ้านพี่อยู่แถวไหนครับ เพื่อไปด้วยครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 10:57:25 »
ไปด้วยคนสิ อิอิ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 11:40:03 »

เครดิต ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
จะไป 30 มิ.ย. 54 ครับ เจอกันทักกันด้วยนะ(ปกติจะไปทุกวันจันทร์หรือวันอังคารอยู่แล้วครับ)

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 12:19:08 »

เครดิต ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
จะไป 30 มิ.ย. 54 ครับ เจอกันทักกันด้วยนะ(ปกติจะไปทุกวันจันทร์หรือวันอังคารอยู่แล้วครับ)

น่าไปมากๆๆๆๆๆ  :002:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 02:06:13 »
ขอให้สมดังปรารถนานะค่ะ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่น้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 02:51:28 »
ขอให้สมดังปรารถนานะค่ะ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่น้ด้วยนะครับ

ขอบคุณจ้ะ สาธุ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 03:11:40 »
พี่ไปนอนวัด ตั้งแต่ 29  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 04:38:43 »
พี่ไปนอนวัด ตั้งแต่ 29  :002:
ถึงขนาดไปนอนค้างเลยเหรอ แฟนพันธ์แท้จริงๆค่ะ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 04:50:04 »
ผมจะไปวันอังคารนี้อ่ะครับ ถ้าสนใจไปด้วยกันได้นะครับ ยินดีเสมอ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 04:51:42 »
ผมจะไปวันอังคารนี้อ่ะครับ ถ้าสนใจไปด้วยกันได้นะครับ ยินดีเสมอ
ลางานยังไม่ได้เลย แล้วบ้านอยู่แถวไหนเหรอคะ