ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความแท้ หลวงพ่อเปิ่นนั้งหลังเสือ และปีที่สร้างครับ  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ความเก๊แท้ผมไม่รู้ครับ ผมว่าควรให้ความเคารพหลวงปู่นะครับ จากตัว เปลี่ยนเป็นองค์ จะฟังดูดีครับ ผิดพลาดขออภัยครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2554, 06:49:22 โดย umpawan »

ออฟไลน์ NEWZA191

• ตติยะ
องค์ที่ 1 และองค์ที่ 2 ครับ ขอบพระคุณที่ให้คแนะนำอย่างสูง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เรียกเป็นองค์ที่1องค์ที่2ดีกว่าครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ NEWZA191

• ตติยะ

จากการสอบถามเจ้าของบอกว่าสร้างหลังปี 2536 ขอทราบข้อมูลที่ถูกต้องด้วยครับพี่ๆ

องค์นี้ประมาณปี 2535 หรือ 2536 แต่ส่วนหางของเสือต่างจากรุ่นสร้าง ร.พ ที่แนบขาด้านนอก

รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำด้วยครับ