ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมไว้อาลัย ในการจากไปของพี่เสริฐ  (อ่าน 6817 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เนื่องจากวันนี้ได้รับทราบจากท่านอาจารย์หนวด ถึงข่าวการจากไปของพี่เสริฐ (ครูมวย )
เมื่อเวลา 1 ทุ่มเมื่อวานนี้ครับ จึงขอแสดงความเสียใจกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของพี่เสริฐ
ผู้เป็นที่รักยิ่ง ของเหล่าศิษย์วัดบางพระ
พิธีสวดพระอภิธรรม จะจัดที่วัดในจังหวัดอุบลราชธานี จนถึงคืนวันพฤหัสบดี ที่ 16 มิย. 54 นี้
และจะทำการฌาปนกิจในวัน ศุกร์ ที่ 17 มิย. 54  เวลาประมาณบ่ายโมง
จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ทราบกันครับ    และร่วมอาลัยต่อกับการจากไปของพี่เสริฐด้วยครับ

ข่าวฝากจาก : คนรักษ์พระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 12:16:59 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: ร่วมไว้อาลัย ในการจากไปของพี่เสริฐ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:21:11 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐ ด้วยนะคะ
และขอร่วมไว้อาลัยต่อกับการจากไปของพี่เสริฐด้วยคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: ร่วมไว้อาลัย ในการจากไปของพี่เสริฐ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:26:05 »
จุติ จุตัง อะระหัง จุติ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:32:26 »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐ ด้วยครับ

และขอร่วมไว้อาลัยต่อกับการจากไปของพี่เสริฐด้วยครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:37:57 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอไว้อาลัยในการจากไปครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:54:19 »
ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจ ขอให้ไปสู่สุขคติครับ พี่เสริฐ 23; 23;

(ขออนุญาตเข้ามาร่วมไว้อาลัย ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 12:58:29 »
ขอให้น้าเสริฐ ไปสู่สุขคตินะครับ เจอกันครั้งล่าสุดไหว้ครู อ.หนวด ยังเข้าไปกอดน้าอยู่เลย 

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:02:01 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่เสริฐด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุขคตินะครับพี่

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:02:59 »
ขอแสดงความเสียใจ จากการจากไปของพี่เสริฐ ขอให้สุขคติครับพี่เสริฐ........... :090: :090: 23; :090: :090:................

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:12:56 »
ขอให้พี่ไปสู่สุขคตินะครับ กระผมขอร่วมไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:
ขอบคุณท่าน~เสน่ห์ack01~ ครับที่แจ้งข่าว..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:47:38 »
ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไป และขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวของพี่เสริฐครับ 23;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 01:48:08 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 01:57:03 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่เสริฐด้วยครับ ขอให้ไปสู่สุขคติครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 02:56:31 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว พี่เสริฐด้วยครับ ขอให้พี่ไปสู่สุขคติ หลับให้สบายครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 03:01:40 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ด้วยนะครับ ขอให้พี่ไปสู่สุขคติ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 04:30:09 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่เสริฐด้วยครับ

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 04:40:09 »
ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจคะ   ขอให้อาเสริฐไปสู่สุขคติคะ
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 05:23:47 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว พี่เสริฐด้วยคนครับ ขอให้พี่ไปสู่สุขคติครับ หลับให้สบายครับ  :049:  :049:  :049:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 05:26:17 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 05:39:33 »
ขอแสดงความไว้อาลัยต่อคุณน้าเสริฐและครอบครัว ขอให้ท่านสู่ภพภูมิที่ดียิ่งขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 08:29:56 »
ขอร่วมแสดงการไว้อาลัยกับการจากไปของพี่เสริฐ ด้วยนะครับ

ขอให้พี่เสริฐหลับให้สบายนะครับ

ขอให้ดวงวิญญาณพี่เสริฐไปสู่สุขคตินะครับ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 08:49:02 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐและไว้อาลัยให้กับพี่เสริฐด้วยครับ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 09:49:06 »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 12:23:58 »

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐและร่วมไว้อาลัยต่อการจากไปของพี่เสริฐด้วยค่ะ

ขอให้ดวงวิญญาณของพี่ไปสู่สุขคติ และไปสู่ภพภูมิที่ดีด้วยค่ะ :070: :070:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 01:20:29 »
:054:ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐ ด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 01:27:01 »
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง อย่ายึดมั่นถือมั่น ขอแสดงความอาลัยแด่ครอบครัวลุงเสริฐด้วยน่ะครับที่ต้องเสียหัวหน้าครอบครัว และขอให้ดวงวิญญานลุงเสริฐจงไปสู่สุคติ อย่ามีห่วงอย่าอาลัย หลับให้สบายน่ะครับ :054:
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ kp01

• ตติยะ
  • เกิดมาทั้งทีหมั่นทำกันหน่อยความดี
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 03:17:18 »
ขอร่วมแสดงการไว้อาลัยกับการจากไปของพี่เสริฐ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 07:19:34 »
ขอแสดงความเสียใจ กับคุณพี่เสริฐ และครอบครัวด้วยครับ จากใจจริง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 07:47:28 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ....ขอให้ไปสู่สุขคติด้วยเทอญ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 10:00:28 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 12:49:30 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐ ด้วย

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 06:09:01 »
ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยต่อการจากไปของพี่เสริฐด้วยครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 07:44:48 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐ ด้วยครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 09:55:21 »
ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของพี่ประเสริฐด้วยนะครับขอให้ไปสู่สุขคติด้วยเทอญ.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:21:27 »
ผมขอไว้อาลัยน้าเสริฐครับขอให้น้าไปสู่สุขคติ ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ 23; 23;
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 10:52:47 »
ผมขอแสดงความเสียใจ และไวอาลัย ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 12:53:05 »
พี่เสริฐเป็นศิษย์วัดบางพระที่หลายๆท่านรู้จัก และเป็นที่รักของน้องๆในเวปหลายคน
พี่เสริฐเป็นคนดีมาก การจากไปครั้งนี้พวกเราขอไว้อาลัย และแสดงความเสียใจกับครอบครัวในการจากไปด้วยครับ
....................................................ลุงต้อ................................................................

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 09:29:25 »
ขอให้ท่านไปสู่สรวงสวรรค์ด้วยเถิด อาลัยเหลือล้นครับ พี่ๆคนไหนพอทราบว่าท่านเป็นอะไรถึงเสียครับ บอกด้วยเพราะท่านก้ยังดูแข็งแรงอยู่เลย

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 06:13:56 »
ขอร่วมไว้อาลัยให้น้าเสริฐและขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้าเสริฐด้วยครับ....
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 07:08:30 »
ขอร่วมไว้อาลัยต่อกับการจากไปของพี่เสริฐด้วยนะครับ  T T

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2554, 08:19:58 »
ขอเเสดงความเสียใจ ด้วย ครับ

ออฟไลน์ bangbang

• ตติยะ
  • ช่าง..TOG..อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ..
    • http://facebook.com/damrong.todsapha
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2554, 08:22:29 »
ขอร่วมไว้อาลัยต่อกับการจากไปของพี่เสริฐด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 01:00:08 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เสริฐและไว้อาลัยให้กับพี่เสริฐด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ tum_ohayo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 01:06:44 »
ขอให้ไปสู่สุคตินะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 07:03:16 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 12:40:50 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ Lop

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 12:52:38 »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 10:14:47 »
ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ nookza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 08:13:52 »
ขอแสดงความไว้อาลัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ผมชื่อเค

• ทุติยะ
  • **
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 11:39:49 »
ผมขอร่วมไว้อาลัย แด่พี่เสริฐ(ครูเสริฐ)ของเอ็ดดี้