ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องลายละเอียด ยันต์ ครับ  (อ่าน 5549 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักหนุมาน4กรมา น้ำมัน แต่พระอาจารย์ท่านลงไม่ละเอียดอะครับ
เหมือนท่านลงแค่การร่างเป็นรูปเท่านั้น ดูไม่ละเอียดว่าเป็นหนุมานเลย
ช่วยหน่อยครับ  :068: :068: :068:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: ถามเรื่องลายละเอียด ยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 11:26:25 »
อัพรูปให้ชมหน่อยครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องลายละเอียด ยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 11:37:19 »
รูปครับ พิจารณาที

:100: :100: :100:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 03:22:00 »
ท่านสักอะไรให้ท่านต้องพิจารณาแล้วครับ
ทางที่ดี ควรจะน้อมนำและไม่ควรสงสัยในสิ่งที่ได้รับนะครับ
เราเป็นศิษย์ จะไป"รู้ดีกว่าครู" ได้ยังไง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:39:06 »

ถ้าสักน้ำมันก็แบบนี้แหละค่ะแต่พุทธคุณก็ขลังเหมือนกันได้ของดีแล้วค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 11:23:43 »
ท่านสักอะไรให้ท่านต้องพิจารณาแล้วครับ
ทางที่ดี ควรจะน้อมนำและไม่ควรสงสัยในสิ่งที่ได้รับนะครับ
เราเป็นศิษย์ จะไป"รู้ดีกว่าครู" ได้ยังไง
ปวดร้าวเลย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ toonz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 01:59:27 »
เข้ามาดูเงียบๆ แล้วออกไป :092:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 02:01:39 »

ดูยังไงก็เป็นลายยันต์ครับ อย่าคิดมาก เหมือนคุณ gottkung กับ คุณ nut_ty บอกอ่ะครับ

ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของ
ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ทุกท่าน

ออฟไลน์ cha0079

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 07:07:34 »
ลายชัดดี สวยงามมากครับ

แต่น้ำมันยังไงมันก็ไม่เห็นครับ จะเอาละเอียดทำไม

มีของดีอยู่กับตัวแล้วครับ อย่าไปคิดมาก

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 07:25:09 »
สวยงานเข้มขลังมากครับ การสักน้ำมันก็จะออกเป็นแบบนี้แหละครับ จะเชื่อมั่นในยันต์ที่อาจารย์ให้มาครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:31:21 »
ผมไปสักหนุมาน4กรมา น้ำมัน แต่พระอาจารย์ท่านลงไม่ละเอียดอะครับ
เหมือนท่านลงแค่การร่างเป็นรูปเท่านั้น ดูไม่ละเอียดว่าเป็นหนุมานเลย
ช่วยหน่อยครับ  :068: :068: :068:
น้องชายที่รักไม่มาปรึกษาพี่เลยนะ  อย่าไปคิดมากนะน้อง หลวงพ่อให้ของมาคุ้มครองเรา
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2554, 08:37:42 »
ปวดร้าวเลย ขอบคุณมากครับ
น้องชายไม่มาหาพี่มาปรึกษากับพี่ก็ได้ น้องสักน้ำมัน พี่สักหมึกจนเต็มไปหมดแล้วนะน้อง :058:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 06:01:45 »
อย่าคิดมากเลยครับ สิ่งที่สำตัญที่สุด คือ พุทธคุณและความเข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์ ของอักขระลายยันต์ ประกอบกับความเชื่อมั่นและศรัทธา
ของตัวเราเองครับ  แต่ถ้ายังมีความสงสัยไม่แน่ใจในสิ่งที่เราได้รับคงยากที่จะเกิดปาฏิหาริย์ใดๆกับเรา
  :050:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 05:43:24 »
ไม่ต้องกังวลครับคุณน้องKsT-YNV  สักน้ำมันลายละเอียดอาจจะไม่เท่ากับสักหมึกแต่พุทธคุณเท่ากันไม่ต้องห่วง สักน้ำมันยังไงพอแผลหายก็มองไม่เห็นอยู่ดีไม่ต้องคิดมากพี่ก็เคยสักน้ำมันมาเหมือนกันแต่ตอนนี้สักหมึกแล้วรอให้น้องพร้อมก่อนแล้วค่อยสักหมึกก็ได้

ปล.ไม่ต้องคิดมาก
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2554, 06:06:37 »
ไม่ต้องกังวลครับคุณน้องKsT-YNV  สักน้ำมันลายละเอียดอาจจะไม่เท่ากับสักหมึกแต่พุทธคุณเท่ากันไม่ต้องห่วง สักน้ำมันยังไงพอแผลหายก็มองไม่เห็นอยู่ดีไม่ต้องคิดมากพี่ก็เคยสักน้ำมันมาเหมือนกันแต่ตอนนี้สักหมึกแล้วรอให้น้องพร้อมก่อนแล้วค่อยสักหมึกก็ได้

ปล.ไม่ต้องคิดมาก
 :058:  :058:  :058:
ขอบคุณครับ ให้น้องชายผมสักน้ำมันดีแล้วครับ(ไม่พร้อมที่จะสักหมึกครับ)ผมกลัวแม่ผมจะว่าหาว่าพาน้องไปสัก ถ้าสักหมึกมาผมคงจะแก้วหูแตกแน่ๆไม่ก็ไปอยู่ที่อื่นอะครับ  :075:ผมให้น้องสักน้ำมันไปก่อนครับตอนนี้น้องผมยังเรียนอยู่ครับ(ถ้าสักหมึกมาผมก็ต้องตัวใคร ตัวมันแล้วครับ)เพราะว่าตอนนี้แม่รู้แล้วว่าน้องผมสักมา ถ้าลงหมึกผมก็ไปอยู่ที่ไกลๆอะครับ รัศมี10000 เมตรครับ:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2554, 06:12:51 โดย รุท หมัดหนักครับ »

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 12:50:29 »
เท่าที่เห็นก็เป็นหนุมานน่ะครับ หัวใจยันต์ก็ลงครบ สักน้ำมันก็ประมาณนี้แหละครับพระอาจารย์คงพิจารณาให้แล้วเพราะว่าจะให้ลงรายละเอียดเหมือนหมึกคงไม่ได้ รอยแทงน้ำมันซัก1สัปดาห์ก็ไม่เห็นรอยแล้วครับผม

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 01:53:17 »
หนุมานครับ เพียงแต่อาจารย์ท่านไม่ได้สักละเอียดครับ คือไม่ได้ใส่ลวดลายไรมากนักเพราะเป็นการสักน้ำมัน ไม่ใช่การสักหมึกที่ต้องสักให้สวยงามครับ ท่านวางถูกแล้วครับ มีอวัยวะครบถ้วนถือว่าครบแล้วครับ สวยไม่สวยไม่มีความหมายหรอกครับ ของดีมีไว้คุ้มกายไม่ได้มีไว้โชว์ครับ เข้มขลังดีแล้ว ฟันธงครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 12:38:36 »
 สัก เพราะ ศรัทธา และ ยึดมั่น ไม่ใช่ สัก เพราะ สวย ถ้า คิดจะสักเพราะ สวย สักเครื่องกราฟฟิคเลยครับ

ขออภัย หากใช้ ข้อความกระทบจิตใจ จขกท. ครับ
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ coko

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 11:33:47 »
เราคิดจะเป็นลูกศิษย์อย่าไปดูหมิ่นครูบาอาจารย์มันจะเป็นบาปติดตัวครับ ผมว่าแล้วแต่ท่านจะเมตตาครับ