ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสักคับ  (อ่าน 1566 ครั้ง)

ออฟไลน์ metal

• ตติยะ
สอบถามเรื่องสักคับ
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 02:43:55 »
หวัดดีคับ..ผมเพิ่งไปสักยันต์ครูกับหลวงพี่นันมาคับประมาณหนึ่งเดื่อนแล้ว รู้สึกว่าอะไรหลายอย่างดีขึ้นคับ อยากสอบถามนะคับว่า ถ้าจะไปสักอีกครั้งกับหลวงพี่นันท่านจะลงอะไรให้คับ..ใจผมอยากได้เกี่ยวกับพวกเมตตานะคับ ไม่ทราบว่าขอท่านได้มั๊ยคับ อย่างเช่น ยันต์แปดทิศ นะคับ
เพราะผมอยู่ทางใต้หาเวลาไปลำบากนะคับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: สอบถามเรื่องสักคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 08:45:06 »
ขอแสดงความยินดีครับ เป็นศิริมงคลกับตัวเอง
ส่วนการสักครั้งต่อไป ไม่ทราบครับว่าจะได้ลายยันต์อะไร (ทุกลายยันต์ดีทุกลายครับ)
สำหรับลายยันต์ แปดทิศ จะได้ทุกคน ไม่ขอก็ได้ทุกคนครับ(เพราะ เป็นยันต์ครูเช่นกัน)
แต่ก็ลองกล่าวขอ พระอาจารย์นัน ท่านดูครับ ท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคน

ปล. ขอให้โชคดีครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นีด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2554, 10:48:09 »
ถึงจะไม่ได้สิ่งที่เราหวังไว้ แต่ที่แน่ๆ มีแต่ของดีๆ แน่นอนครับ

เดินทางปลอดภัยครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2554, 12:25:21 »
ขอบคุณคับ..ผมจะไปกราบพระอาจารย์นัน วันที่ 8 เดือนหน้านะคับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2554, 12:46:08 »
ขอให้สมหวังครับ ผมเองอยู่จับหลังตอนหลวงพี่นัน สักให้พี่น้องมาก็เยอะ ลุกศิษย์ขออะไร ท่านเมตตาให้ทุกคนครับ

ผมเองยังระลึกในความเมตตาของท่าน ใครขอก็ให้ ส่วนคนที่ไม่ขออย่างผม หันหลังให้ท่านอย่างเดียวครับ  :002:

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2554, 01:57:57 »
 ขอให้สมหวังครับ ลองขอท่านดู หลวงพี่นันท่านใจดีครับ ส่วน ยันต์แปดทิศส่วนใหญ่จะได้กันทุกคนครับ ขอให้โชคดีเดินทางปลอดภัยครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 11:54:31 »
อีกไม่กี่วันจะไปวัดบางพระแล้วคับ ตั้งใจว่าจะไปวันที่ 8 นี้คับ ไม่รู้ว่าคนเยอะหรือเปล่า.. ตั้งใจว่าจะไม่ขอท่านแล้วคับ แล้วแต่ท่านจะเมตตาดีกว่าเหมือนที่พี่ๆ ทุกท่านแนะนำ ถ้าคนไม่เยอะผมกะว่าจะยกพาน 2 รอบคับ...ถ้าเวลายังมีอาจเข้าไปวันที่ 12 ด้วยคับก่อนกลับใต้