ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น19 ทองแดงเพือนขอเฮียก็กล้าให้  (อ่าน 2003 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงครับ
   ผมเปิดร้านค้าขายเล็กๆพอดีวันนี้มีเฮียเจ้าของโรงงานทางกระทุ่มแบนมาซื้อของที่ร้านแกสักเต็มตัวจนขึ้นมาถึงคอหอยหน้าจะอายุ50กว่าๆไม่ถึง60แต่ไม่แก่ผิวขาวออกจีนๆครับผมถามว่าแกสักที่ไหนแกบอกหลวงพ่อเปิ่นสักให้กับมือผมก็เลยถามแกว่ามีเหรียญ19บ้างอยากได้เหรียญ19แกบอกมีไม่เคยหวงเพื่อนขอกันฟรีๆก็แจกหมดผมก็เลยถามเฮียโม้เปล่าเท่านั้นครับ แกถอดสร้อยทองเส้นใหญ่ออกมาให้ดู มีเหรียญลงยา19 สีแดง ลงยา19 สีเหลีอง แล้วมีอีกหลายอย่างครับ ผมไม่กล้าขอเห็นใส่จีวรทองอย่างหนาครับก็เลยถามไปว่า  เฮียมีเหรียญรุ่นแรก19นวะบ้างไหมแกบอกสมัยก่อนตอนไปสักกับหลวงพ่อท่านหยิบแจกเลยครับไม่รู้ว่านวะหรือทองแดงแต่แกได้มาหลาย10เหรียญไม่รู้นวะหรือทองแดงครับแจกหมดเพื่อนๆสมัยเรียนขออยากได้แกแจกหมดหลวงพ่อเปิ่นใจดีหยิบให้แกมาแกก็แจกหมด ผมฟังแล้วเสียดายก็เลยบอกแกว่าเหรียญลงยาสีแดงเบื่อผมขอนะแกก็ยิ้มๆครับ ผมก็เลยได้แต่ร้องเพลงรอๆๆๆๆๆ :070: :070:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ลองคุยกับเฮียเยอะๆ ครับคงมีเรื่องน่าสนุกอีกมากสมัยก่อนนั้น รอยสักลายมือหลวงพ่อก็น่าถ่ายรูปเก็บไว้นะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้