ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรกับผู้หญิงเป็นประจำเดือนของจะเสื่อมไหม  (อ่าน 19869 ครั้ง)

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
คือไม่รู้ว่าเป็นประจำเดือน รู้อีกทีก็ทำไปแล้ว ของจะเสือมไหมครับ แล้วควรทำไงดี

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบเหมือนกันครับ  รอศิษย์พี่ผู้รู็มาอตบนะครับ  :062:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
จะบอกว่าฝ่ายหญิงไม่รู้ว่ามี ปจด. ก็ฟังดูแปลกๆ
ผู้ชายไม่รู้ ก็ไม่แปลก (รู้แล้วยังทำนี่สิครับ) แต่ผู้หญิงที่รู้แล้วไม่บอกเรานี่สิแปลกครับ
เป็นการแนะนำ ครับ(เพราะไม่เคยมีอะไรกับหญิงที่มี ปจด.)
คุณน้อง monefray ควรจุดธูปกราบไหว้บอกกล่าว หลวงพ่อเปิ่น เพื่อความสบายใจครับ

ปล. เรื่องกฏข้อห้ามคนที่สักยันต์ ถ้าตีความหมายกันดีๆ เรื่อง ปจด. มันจะเข้าข่าย ข้อที่ห้ามลอดสะพานหัวเดียว
      ด้วยเพราะ สะพานหัวเดียวจะอยู่ติดคลอง มีไว้เพื่อลงเรือหรือชำระร่างกาย ในสมัยโบราณถึงปัจจุบัน
      มันก็จะโยงไปถึงเวลาผู้หญิง มีหรือไม่มี ปจด. มาอาบน้ำชำระร่างกาย ประจำวัน ครูบารอาจารย์จึงห้าม ลอดสะพานหัวเดียว
      เพราะเหตุเช่นนี้ครับจึงมีข้อห้ามแบบนี้เป็น กุศโลบาย ที่ดีมากๆครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
แต่ไม่รู้จริงๆ เพราะว่า ปจด ของฝ่ายหญิงเป็นมาหลายวันแล้ว ก็นึกว่าหายแล้วครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถึงจะผิดหรือไม่ผิดครู

แต่ฝ่าไฟแดงบ่อยๆ ก็ไม่ดีนะครับ
ติดเชื้อกันได้ง่ายกันทั้งสองฝ่าย

ฝ่ายหญิงเป็นช่วงที่ร่างกายอ่อนแอที่สุด อาจจะได้รับเชื้อจากฝ่ายชายได้
ฝ่ายชายเองก็ ประจำเดือนเรียกง่ายๆ คือเลือดเสีย นั้นเอง

ส่วนตัวถือว่าไม่ดี และประจำเดือนโดนผู้สักยันต์แล้วถือว่า ของเสื่อมด้วยครับ

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
จากที่อ่านลงมาล่างๆหน่อย ก็พอจะเข้าใจได้ว่าเจ้าของกระทู้คงจะทำไปโดยไม่รู้จริงๆ
กรณีนี้คงเป็นเลือดที่ตกค้างอยู่อย่าคิดมาก ของจะเสรื่อมไหมนั้น คงไม่ถึงกับเสรื่องสิ้นหมดไป
ก่อนอื่น จุดธูปกล่าวขอครูบาร์อาจารย์ ให้ละเว้นโทษจากความพลั้งพลาดนี้ไปก่อน
แล้วจึงหาเวลาว่างๆ เข้าไปกราบไหวครูอาจารย์ให้ เสกเป่า เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตัวท่าน
ในภายหลังได้ อักขระเลขยันต์ นั้นหากเราไม่ได้เจตนาทำผิดครูขั้นรุนแรง ของคงไม่เสรื่อมไปจนหมดครับ
แต่มันจะค่อยๆลดทอนความสามารถความศักดิ์สิทธิลงไปเรื่อยๆจนในที่สุดก็หมดไปได้
แต่จะไม่หมดไปในทันที (ถ้าไม่ผิดครูขั้นร้ายแรง)

...ปล ตรงนี้ถ้าใครที่คิดว่าจะต้องเจอเรื่องบังเอิญเจอเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆผมก็มีแนวทางแก้ไขมันอยู่บ้าง
เผื่อไว้ใช้ป้องกันการถูกผู้อื่นหมายทำลายวิชาด้วยของต่ำด้วย นั่นคือให้ท่านกราบขอครูอาจารย์ของท่าน
ให้สัก ไอ้งั่ง หรือ อีเป๋อ ไว้ให้กับท่านในส่วนที่ต่ำกว่าเอวลงไป ยิ่งอยู่ใกล้กับส่วนที่ต้องเจอกับสิ่งสกปรกมากเท่าไรยิ่งดี
เพราะของ2อย่างนี้ จะชื่นชอบและกลืนกินของสกปรก(สมัยก่อนบูชาด้วยประจำเดือนกันเลยทีเดียว)
ส่วนตัวผมสักไว้บนฝ่าเท้า และมันจะกันของสกปรกที่คนอื่นจะเอามาทำร้ายเราได้ด้วย
แต่ในข้อดีของมันก็มีข้อร้ายอยู่นิดหน่อย ซึ่งผู้สนใจต้องลองศึกษาดูเองในส่วนนี้ครับ
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตราบใดที่เชื่อมั่นและศรัทธาในครูอาจารย์ไม่เสื่อม
โดนเลือดก็โดนจิตอย่าตก ใจอย่าเสื่อมในศรัทธา

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตราบใดที่เชื่อมั่นและศรัทธาในครูอาจารย์ไม่เสื่อม
โดนเลือดก็โดนจิตอย่าตก ใจอย่าเสื่อมในศรัทธา

เห็นด้วยครับเพราะเคยอ่านเจอในกระตู้เก่าๆครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ผมก็เห็นถามมากันเยอะนะครับเรื่องนี้ ก็ขออธิบายหน่อยผมก็ไม่เก่งอะไรมาก แต่จากประสบการณ์ที่ผมสักกับเพื่อนๆอีกหลายคนสักมาเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องเล็กมากครับ อย่างที่พระอาจารย์ท่านได้สอนไว้ ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต คำว่าของเสื่อมก็คือการผิดครูครับ แต่สิ่งที่คุณเล่ามามันไม่ได้ผิดครู แค่มันไม่สมควร ให้เสื่อมคงไม่เสื่อมแน่นอนครับ ขอให้เราทำตัวให้เป็นคนดี มีศีลไม่เบียดเบียนผู้อื่น ผมเชื่อว่าบารมีครูอาจารย์คุ้มครองแน่นอนครับ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ขอขอบคุณด้วยคนครับ