ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยฝันเหมือนผมบ้างคับ  (อ่าน 1167 ครั้ง)

ออฟไลน์ metal

• ตติยะ
ใครเคยฝันเหมือนผมบ้างคับ
« เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 02:12:28 »
เมื่อประมาณ 1 อาทิตย์ก่อนผมฝันเห็น พระอาจาร์ย นัน นะคับ ประมาณแบบว่า ท่านมาหาและพูดคุยนะคับ ฝันอย่างนี้หมายความว่างัยคับ.ก่อนหน้านั้นประมาณ 1 เดือนมีโอกาสได้ไปที่วัดบางพระและได้สัก.ท่านให้ยันต์ 9 ยอดมาให้คับ เลยตั้งใจจะไปกราบท่านวันที่ 8 เดือนหน้านี้คับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: ใครเคยฝันเหมือนผมบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 02:49:03 »
เมื่อกลางเดือนที่ผ่านมาผมก็เห็นพระ เช่นกันครับ

ลองอ่านทำนายฝันนี้ดูครับ

ฝันว่าพระสงฆ์หรือพระพุทธรูป คิดทำสิ่งใดจะสำเร็จสมความปรารถนา ทำนายฝันว่าจะได้โชคลาภ มีความสจเกษม   

เลขฝัน เลขเด็ด ทำนายฝันชุดนี้ 89 19 18 889 ก่อนถูกหวย สลากกินแบ่งรัฐบาล ได้เลขเด็ด อย่าลื มไปทำบุญด้วยการให้ทานอะไรก็ได้ เช่นซื้อสัตว์ที่ตลาดไปปล่อย ถ วายสังฆทานอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ฝู้ล่วงลับไปแล้ว ให ้เงินแก่คนยากไร้ ตามกำลังทรัพย์ที่พอดี   

http://www.goosiam.com/ทำนายฝัน/question.asp?gid=294

ปล.ที่ทายไม่ดีก็มี แต่เราควรยึดสิ่งดีๆไว้ดีกว่าครับ :027:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ num5321

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 04:26:40 »
ผมไปวัดบางพระมา 10ครั้ง   ฝันเห็นหลวงพี่นัน 2ครั้งครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2554, 07:05:24 »
ผมก็เคยฝันครับ หลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อญา หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง หลวงพี่นันและอาจารย์หนวด ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ bigjewza

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjewza@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 10:48:35 »
เคยฝันค่ะตั้งแต่คืนแรกที่ไปสักห้าแถว ว่าถามหลวงพี่นันว่าต้องมีคาถาอะไรไหม ท่านตอบว่าไม่ต้องมีของดีอยู่ในตัวแล้ว