ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่แป้ว เมตตามอบให้มาเมื่อวานครับ  (อ่าน 3585 ครั้ง)

ออฟไลน์ overwarm

• จตุตถะ
ได้มาสองลายพร้อมกัน (สาลิกา กับ สองยอด )ครับ พอดีว่ายกพานพร้อมหลวงพี่เก่ง
เลยนำมาให้ชมครับ และอยากทราบความหมายขอยันต์สาลิกาตัวนี้ครับ
สงสัยว่า สาริกา บางที จะหัน หน้าชนกัน บางทีก็หันหลัง ลักษณะแบบนี้ มีความหมายว่าอย่างไร ครับ ?
(ยันนี้ของผมหันหน้าเข้าหากัน อิๆๆๆ)

และเนื่องจากไปถึงก็เย็นมากแล้ว เพราะตีรถจากสมุทรปราการมา ในใจก็ว่าจะถึงกี่โมงหน่อ
พอถึงและก็ได้มีโอกาศทำความสะอาดกุฏิหลังกระจกด้านใน  ทำให้คิดว่า คิดถูกแล้วที่มาในวันนี้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2554, 11:16:51 โดย overwarm »

• จตุตถะ
ตอบ: หลวงพี่แป้ว เมตตามอบให้มาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 03:28:39 »
รูปกระทู้แรกไม่ขึ้นซะงั้น  ลงใหม่นะครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่แป้ว เมตตามอบให้มาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 04:12:57 »
สวยงามดีนะครับ ส่วนเรื่องความหมาย นั่นรอผู้รู้มาตอบนะครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ 36;

• จตุตถะ
ได้รับเมตตามา เพิ่มมาอีก 1 ยันต์ครับ
:001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับเมตตามา เพิ่มมาอีก 1 ยันต์ครับ
:001:

ยินดีด้วยครับ เมื่อวานเป็นวันครบรอบวันคล้ายวันมรณะภาพหลวงปู่ ปีที่9 ตรงกับวันพฤหัสบดีถือเป็นวันครูและก็เป็นวันพระด้วยครับ ของผมก็ได้มา1พานครับจาก หลวงพ่อขาวครับและอีกพานนึงผมไม่ได้ยกพานครับเจอพี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)ท่านให้หลวงพ่อขาวลงยันต์ให้อีกครับ ยันต์นะโมพุทธยะจำไม่ได้แล้วครับ พี่หนึ่งบอกให้ผมเป็นพรีเซ็นเตอร์ครับท่านถ่ายรูปผมตอนสักไว้ครับ :001: :090:สุดท้ายนี้ผมขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ พี่หนึ่ง(ผู้การเสือ)ที่นำภาพถ่ายงานบวชหลวงน้าเผือกและภาพที่ผมถวายภัตตาหารแก่หลวงพ่อ หลวงพี่ ณ.ที่กุฎิหลวงพ่อต้อยครับจำนวน2ภาพ ผมขอขอบพระคุณผู้การเสือเป็นอย่างมากครับที่มีความเมตตาแก่ผมครับ :054: :054: :090: :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
สองยอดเมตตา มหานิยม
สาริกา ถ้าปกติ ก็เมตตา เจรจา แต่เรื่องหันหน้าเข้าออก อันนี้ผมก็ยัง งง อยู่ครับ หาคำตอบอยู่เช่นกัน
(แอบเห็นห้าแถวแบบนอนด้วย ไม่ทราบว่าได้มาจากกุฎิหลองพ่อ ท่านใดหรอครับ)
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นยันต์สาริกาคู่ ด้านเมตตา
ส่วนยันต์ห้าแถวแบบนอนมีมาตั้งนานแล้วครับ
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วเหมือนกันครับ
ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2554, 02:55:24 โดย โยม ซ.สายหยุด »

ออฟไลน์ paripol_au

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ในการสักยันต์แต่ละครั้งอยากให้มีบัตรคิว
บ้างผมเบื่อนะครับที่มีคนแซงคิว
ศิษย์ที่ดีไม่ทำกันอย่างนี้ละครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ในการสักยันต์แต่ละครั้งอยากให้มีบัตรคิว
บ้างผมเบื่อนะครับที่มีคนแซงคิว
ศิษย์ที่ดีไม่ทำกันอย่างนี้ละครับ
ศิษย์ครูอาจารย์เดียวกัน แนะนำให้บอกกล่าวกันครับ
ขอกันดีๆ ผมว่าลูกศิษย์ สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ พูดคุยกันได้ ขอกันได้ครับ
อย่าต้องถึงขนาดใช้บัตรคิวเลยครับ เพราะบางคนไปถึงวัดแต่เช้า กว่าจะได้สักก็เย็น ยังมีให้เห็นเยอะครับ
อะไรปล่อยได้ก็ ปล่อยบางนะครับ อย่าเก็บไปคิดมาก ไปวัดแล้วได้แต่สิ่งดีๆกลับมา
เรื่องแซงคิวเป็นเรื่องเล็ก ถ้าเราศรัทธา ในบารมีหลวงพ่อเปิ่น แล้ว อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึงครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ paripol_au

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่แป้ว เมตตามอบให้มาเมื่อวานค
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.ค. 2554, 09:05:47 »
การที่ผมแนะนำให้มีบัตรคิวก็เนื่องจากหลายท่านที่ไปแล้วชอบขึ้นไปข้างหน้าโดยไม่นั่งตามลำดับแถวแล้วทำมึนตลอด :069:ถามว่าตัวเขารู้ตัวเปล่า
ทุกครั้งที่ไปก็สบายใจนะครับแต่ติดอยู่ที่ไม่เป็นระเบียบในการนั่งเพื่อที่จะรอการสักแต่ก็ดีใจนะครับบางสำนักอาจาณ์มีบัตรคิวให้ถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดีครับ
 :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2554, 09:06:31 โดย paripol_au »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
การที่ผมแนะนำให้มีบัตรคิวก็เนื่องจากหลายท่านที่ไปแล้วชอบขึ้นไปข้างหน้าโดยไม่นั่งตามลำดับแถวแล้วทำมึนตลอด :069:ถามว่าตัวเขารู้ตัวเปล่า
ทุกครั้งที่ไปก็สบายใจนะครับแต่ติดอยู่ที่ไม่เป็นระเบียบในการนั่งเพื่อที่จะรอการสักแต่ก็ดีใจนะครับบางสำนักอาจาณ์มีบัตรคิวให้ถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดีครับ

ผมว่าคิวมันอยู่ที่ใจครับไม่ต้องใช้บัตร  สำหรับลูกศิษย์ที่มาประจำเขาก็จะรู้กันเองว่าใครจะต้องสักก่อนหลัง
คนที่ไม่เคยมาหรือเคยไม่ไม่กี่ครั้งเขาแซงคิวโดยที่ไม่รู้ตัวคงไม่ได้ทำมึนหร็อก  ถ้าวันไหนคุณไปสักก็ช่วยดูแลจัดคิวหรือคอยบอกคนที่เขาไม่รู้ดูบ้างก็ได้ครับ น่าจะช่วยให้เป็นระเบียบดียิ่งขึ้น

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ด้วยความเคารพครับ อย่าคิดมากครับ 36; 36;

สำหรับพี่น้องลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เรื่องน้ำมิตรน้ำใจมาเป็นอันดับแรกเลยครับ :016: :015:

ข้าพเจ้าคิดว่า ค่าครู25บาท อย่าคิดมากครับ อยากได้ของดีจริงๆ ทุกๆท่านรอกันได้อยู่แล้วครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ