ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้ ล.ป.เจือ  (อ่าน 3264 ครั้ง)

ออฟไลน์ therock

• จตุตถะ
    • อีเมล
เบี้ยแก้ ล.ป.เจือ
« เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 12:23:29 »
รบกวนช่วยดูว่าดี/ไม่ดี ครับ :075:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เบี้ยแก้ ล.ป.เจือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 12:31:35 »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 12:34:13 »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 12:38:34 »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 12:39:53 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 06:35:04 »
ผมว่าก็ดูดีนะครับ สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 07:26:20 »
จารกันสดๆแบบนี้ ไม่ดีก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับเนี้ย

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 07:46:04 »
ต้องดูที่ไปที่มาครับ เบี้ยแก้หลวงปู่เจือ มีปลอมออกมาด้วยนะครับ ระวังกันครับ

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2554, 10:11:54 »
ไมู่ทราบว่าแท้หรือไม่แท้ครับ หลวงปู่เจือท่านอายุมากแล้ว รอยจารหลังๆ ท่านจะจารแบบเบามือมาก

ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ ขอให้โชคดี :050:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 06:06:22 »
ถ้าเป็นตัวเดียวกับที่ถามไว้ที่คนรักมีดคงจะได้คำตอบแล้วนะครับ
  ส่วนตัวผม
ไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 10:43:24 »
สวยดีครับแต่ดูไม่เป็นส่วนตัวนับถือสายหลวงปู่บุญกลางบางแก้วมากครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2554, 10:45:07 »
ไม่รู้แต่สวยครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ค. 2554, 07:50:04 »
ผมผ่าออกดูแล้วข้างในมีอะไรเหนียวๆดำๆมีกลิ่นฉุนอยู่ระหว่างตัวเบี้ยกับตะกั่วพอเจาะเบี้ยออกดูมีน่าจะเป็นปรอทสีเงินๆวาวๆไหลออกมาเหมือนในหนังคนเหล็ก 2 เลย คนทำลงทุนเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ก.ค. 2554, 11:02:55 »
ส่วนใหญ่เบี้ยเปลือยจะมีหลายแบบครับ เปลือยแบบตีไร้ตะเข็บ  กับแบบมีตะเข็บแบบนี้ และจะมีแบบที่ท้องเป็นยันต์ปั๊ม กับจารสดครับ

ซึ่งตัวนี้เป็นจารสดและรอยจารชัดลึกแบบนี้เป้นไปได้ยากครับ  หากเป็นลายมือหลวงปู่เส้นจะเบามากครับ ตัวนี้ไม่ชอบครับ

ที่ว่าเป็นยางเหนียวๆดำๆคือชันโรงครับ เบี้ยจะมีหลายชั้นครับตามตำรา ข้างในก็คือปรอทครับ ลองศึกษาดูให้ดีครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ก.ค. 2554, 11:09:07 »
ไมู่ทราบว่าแท้หรือไม่แท้ครับ หลวงปู่เจือท่านอายุมากแล้ว รอยจารหลังๆ ท่านจะจารแบบเบามือมาก

ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ ขอให้โชคดี :050:

เห็นตามท่าน aekkamol ครับ

ผมเคยบูชาที่หน้ากุฏิสมัยที่  รอยจารจะเบามาก
ยันต์เเละอักขระจะไม่สวย ครับ

ถูกผิดประการใดขออภัยด้วย ครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ก.ค. 2554, 11:30:22 »
ส่วนใหญ่เบี้ยเปลือยจะมีหลายแบบครับ เปลือยแบบตีไร้ตะเข็บ  กับแบบมีตะเข็บแบบนี้ และจะมีแบบที่ท้องเป็นยันต์ปั๊ม กับจารสดครับ

ซึ่งตัวนี้เป็นจารสดและรอยจารชัดลึกแบบนี้เป้นไปได้ยากครับ  หากเป็นลายมือหลวงปู่เส้นจะเบามากครับ ตัวนี้ไม่ชอบครับ

ที่ว่าเป็นยางเหนียวๆดำๆคือชันโรงครับ เบี้ยจะมีหลายชั้นครับตามตำรา ข้างในก็คือปรอทครับ ลองศึกษาดูให้ดีครับ
ใช่แล้วครับรอยจารชัดเกินไปแล้ที่สำคัญการจารนั้นไม่เป็นธรรมชาติคือเหมือนไม่ชำนาญในการเขียนยันต์นี้ (ส่วนตัวแล้วไม่ออกความเห็น)ผิดถูกขออภัยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ค. 2554, 11:08:38 »
เบี้ยแก้หลวงปู่เจือ ผมได้ยินมาว่าทำเสริม ตั้งเเต่อยู่ในวัดเเล้วครับ เเล้ว ท่าน ละสังขารไป นานเเล้วด้วย

ถ้าบูชาจากวัด ผมว่าน่าจะทำเสริม เเละ รอยจารเป็นของ ลูกศิษ ในวัดนะครับผม

ผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยครับ  :054: