ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ อภิญญา  (อ่าน 6419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และกราบพระอาจารย์ ญา ขอให้ท่านเมตตาสักหมึกครั้งแรกให้ จากที่สักน้ำมันมานาน
(ว่างๆจะอัพให้ชมเพื่อศึกษา)
และก่อนลากลับ พระอาจารย์ได้โยนสิ่งนี้ให้ครับ(สุดแสนจะดีใจ เพราะเมื่อก่อนเคยหาผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่นพกติดตัว แต่ไม่มีวาสนา)
ผ้ายันต์ กตัญญู บูชาครู (ทำจากผ้าห่อศพ)และเหรียญ บัวบังใบ ใส่กระเป๋าพกติดตัวตลอด

สิ่งนี้ได้รับมาเมื่อวาน(5 ก.ค.54) ไปรอสักตั้งแต่12.00น. พระอาจารย์ญาไปกิจธุระ(กลับมาก็คง 14.00น.)
แต่บ่าย2โมงแล้วพระอาจารย์ยังไม่กลับวัด ก็นั่งรอเรื่อยๆกว่าพระอาจารย์จะกลับก็ 4 โมงเย็น กลับมาทุกคนก็บอกว่า
พระอาจารย์ต้องไล่กลับ เพราะเย็นแล้วพระอาจารย์ไม่สักให้
(ด้วยความตั้งใจ แล้วกำลังจะเดินทางกลับ แล้วพระอาจารย์กวักมือเรียก "มาๆสักให้มึงคนเดียว" กับหลวงพี่อีกรูปหนึ่ง)
ท่านบอกว่า เกรงจะเสียความตั้งใจ เลยลงมาสักให้(ผมดีใจที่ท่านเมตตา เลยก้มกราบเท้าพระอาจารย์ญา ด้วยความเมตตาลูกศิษย์คนนี้)
แล้วพระอาจารย์ญา เมตตามอบกำไลแขน (พญานาค)ให้

แล้วผมก็กราบลาพระอาจารย์กลับ เพราะท่านเดินทางกลับมาเหนื่อยต้องการพักผ่อน
จากการเดินทางกลับบ้านเจอเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด แว้นกลับทางด้าน นราภิรมย์ เจองูเลื้อยมาขวางรถ(ยาวประมาณ 2 เมตร)
สังเกตุเห็นไกลๆแล้วว่ามีอะไรขวางถนนจึงหยุดรถเครื่อง จอดให้เขาเลื้อข้ามถนนก่อน แต่เหตุการณ์ที่เจอมันเลื้อยกลับเข้าข้างทางครับ
ปกติสัญชาตญาณของสัตว์เลื้อยคลาน เวลาเลื้อยมาถึงกลางถนนหรือทางของมัน มันจะไม่เลื้อยกลับ
(ไม่แน่ใจเพราะ กำไล พญานาคหรือเปล่า อันนี้ใช้วิจารณ์ญาณครับ)

เป็นประสบการณ์สดๆร้อนๆ นำมาเล่าสู่พ้องเพื่อนพี่น้อง ศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ได้อ่าน
กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อสำอาง พระอาจารย์ญา พระอาจารย์นัน และพระอาจารย์ทุกท่าน
ศรัทธา ในหลวงพ่อเปิ่น เป็นที่ตั้ง แล้วปาฏิหาริย์ในลายยันต์และสิ่งที่พระอาจารย์มอบให้จะเกิดให้ท่านเห็นเอง

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2554, 01:21:30 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ อภิญญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 01:47:34 »
ดีใจด้วยครับที่หลวงพี่ญามอบของดีให้ :016:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ อภิญญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 02:11:42 »
ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และกราบพระอาจารย์ ญา ขอให้ท่านเมตตาสักหมึกครั้งแรกให้ จากที่สักน้ำมันมานาน
(ว่างๆจะอัพให้ชมเพื่อศึกษา)
และก่อนลากลับ พระอาจารย์ได้โยนสิ่งนี้ให้ครับ(สุดแสนจะดีใจ เพราะเมื่อก่อนเคยหาผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่นพกติดตัว แต่ไม่มีวาสนา)
ผ้ายันต์ กตัญญู บูชาครู (ทำจากผ้าห่อศพ)และเหรียญ บัวบังใบ ใส่กระเป๋าพกติดตัวตลอด

สิ่งนี้ได้รับมาเมื่อวาน(5 ก.ค.54) ไปรอสักตั้งแต่12.00น. พระอาจารย์ญาไปกิจธุระ(กลับมาก็คง 14.00น.)

แต่บ่าย2โมงแล้วพระอาจารย์ยังไม่กลับวัด ก็นั่งรอเรื่อยๆกว่าพระอาจารย์จะกลับก็ 4 โมงเย็น กลับมาทุกคนก็บอกว่า
พระอาจารย์ต้องไล่กลับ เพราะเย็นแล้วพระอาจารย์ไม่สักให้
(ด้วยความตั้งใจ แล้วกำลังจะเดินทางกลับ แล้วพระอาจารย์กวักมือเรียก "มาๆสักให้มึงคนเดียว" กับหลวงพี่อีกรูปหนึ่ง)
ท่านบอกว่า เกรงจะเสียความตั้งใจ เลยลงมาสักให้(ผมดีใจที่ท่านเมตตา เลยก้มกราบเท้าพระอาจารย์ญา ด้วยความเมตตาลูกศิษย์คนนี้)
แล้วพระอาจารย์ญา เมตตามอบกำไลแขน (พญานาค)ให้

แล้วผมก็กราบลาพระอาจารย์กลับ เพราะท่านเดินทางกลับมาเหนื่อยต้องการพักผ่อน
จากการเดินทางกลับบ้านเจอเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด แว้นกลับทางด้าน นราภิรมย์ เจองูเลื้อยมาขวางรถ(ยาวประมาณ 2 เมตร)
สังเกตุเห็นไกลๆแล้วว่ามีอะไรขวางถนนจึงหยุดรถเครื่อง จอดให้เขาเลื้อข้ามถนนก่อน แต่เหตุการณ์ที่เจอมันเลื้อยกลับเข้าข้างทางครับ
ปกติสัญชาตญาณของสัตว์เลื้อยคลาน เวลาเลื้อยมาถึงกลางถนนหรือทางของมัน มันจะไม่เลื้อยกลับ
(ไม่แน่ใจเพราะ กำไล พญานาคหรือเปล่า อันนี้ใช้วิจารณ์ญาณครับ)

เป็นประสบการณ์สดๆร้อนๆ นำมาเล่าสู่พ้องเพื่อนพี่น้อง ศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ได้อ่าน
กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อสำอาง พระอาจารย์ญา พระอาจารย์นัน และพระอาจารย์ทุกท่าน
ศรัทธา ในหลวงพ่อเปิ่น เป็นที่ตั้ง แล้วปาฏิหาริย์ในลายยันต์และสิ่งที่พระอาจารย์มอบให้จะเกิดให้ท่านเห็นเอง

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
อิจฉามากกกกกกกกก :074:คุณ Nagasia โชคดีจังเลย อยากได้มั่งจัง ( จะมีวาสนามั๊ยน๊อ )

ออฟไลน์ tuy.tan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 02:12:56 »
ดีใจด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 03:53:09 »
แค่เจองูวันได้พญานาคมานี่ก็อัศจรรย์แล้ว ยินดีด้วยครับ ของดีมาอยู่คู่กับคนดีเนาะ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 04:01:11 »
ดีใจด้วยครับ    :016: :015:
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 04:14:26 »
ขอบพระคุณครับพี่ พระอาจารย์ท่านเมตตามากๆครับ ว่างๆต้องไปกราบนมัสการท่านบ้างแล้วครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 05:45:51 »
พี่ Nagasia เมื่อวานผมเห็นพี่แต่ไม่กล้าทักครับ
คุ้นๆ พี่อยู่  แต่นึกชื่อพี่ไม่ออก แต่จำหน้าได้ อิอิ
ครั้งหน้าคงได้เจอกันอีกนะครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 08:29:01 »
ยินดีกับสิ่งที่ได้รับ จากใจจริงครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 08:53:24 »
กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ :054: :054: :054:หลวงพ่อญาท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ  :001:ยินดีด้วยครับ
รักและศรัทธา

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 02:49:51 »
พี่ Nagasia เมื่อวานผมเห็นพี่แต่ไม่กล้าทักครับ
คุ้นๆ พี่อยู่  แต่นึกชื่อพี่ไม่ออก แต่จำหน้าได้ อิอิ
ครั้งหน้าคงได้เจอกันอีกนะครับ
ยินดีครับ...ถ้าครั้งหน้าเจอกันทักได้เลยครับ ผมจะไปทุกวันอังคาร(ถ้าว่างนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะว่าง...อิอิิ)

***ขอบคุณ พ้องเพื่อน พี่น้อง ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ทุกคนครับ***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 08:59:44 »
ยินดีด้วยครับผม อยากได้มั่งจัง :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 12:36:44 »
ยินดีด้วยนะคะ พระอาจารย์ท่านเมตตาต่อศิษย์มากคะ  :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ paripol_au

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 01:41:33 »
ในการสักยันต์แต่ละครั้งอยากให้มีบัตรคิว
บ้างผมเบื่อนะครับที่มีคนแซงคิว
ศิษย์ที่ดีไม่ทำกันอย่างนี้ละครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 01:56:15 »
ในการสักยันต์แต่ละครั้งอยากให้มีบัตรคิว
บ้างผมเบื่อนะครับที่มีคนแซงคิว
ศิษย์ที่ดีไม่ทำกันอย่างนี้ละครับ

ศิษย์ครูอาจารย์เดียวกัน แนะนำให้บอกกล่าวกันครับ
ขอกันดีๆ ผมว่าลูกศิษย์ สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ พูดคุยกันได้ ขอกันได้ครับ
อย่าต้องถึงขนาดใช้บัตรคิวเลยครับ เพราะบางคนไปถึงวัดแต่เช้า กว่าจะได้สักก็เย็น ยังมีให้เห็นเยอะครับ
อะไรปล่อยได้ก็ ปล่อยบางนะครับ อย่าเก็บไปคิดมาก ไปวัดแล้วได้แต่สิ่งดีๆกลับมา
เรื่องแซงคิวเป็นเรื่องเล็ก ถ้าเราศรัทธา ในบารมีหลวงพ่อเปิ่น แล้ว อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึงครับ

ปล. คุณ paripol_au เก็บกดอะไรหรือเปล่าครับ เห็นโพสข้อความแบบนี้ 2กระทู้แล้ว

ออฟไลน์ t.thanya

• ทุติยะ
  • **
  • คนระแหง แขวงเมืองตาก
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 04:24:28 »
พระอาจารย์เมตตาจริงๆ ยินดีด้วยนะคะ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 10:59:36 »
ได้ของดีสุดยอดกลับมาเพียบ ต้องยินดีกับพี่ด้วยที่ได้ของดีๆกลับบ้านมาเต็มเอี๊ยดแบบนี้
แถมขากลับได้เจองูอีก (หนูว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีนะเพราะพี่ได้ กำไลพญานาคมามันน่าจะสัมพันธ์อะไรกันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวค่ะผิดถูกขออภัย)  
พี่เจออาจารย์ลองเล่าให้ท่านฟังดูสิคะเป็นเหตุการณ์ที่แปลกดี (ถ้าตอนนี้พี่โสด...หรืออาจจะเจอเนื้อคู่ :095:...ล้อเล่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2554, 11:04:56 โดย jidarsarika »
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 02:13:16 »
น่ายินดี และก็น่าปลื้มใจนะค่ะ หรือท่านอาจารย์คงจะทราบล่วงหน้าว่าอะไรจะเกิดขึ้น......อ้อเรื่องบัตรคิวไม่เห็นด้วยเลย ถ้าเราศรัทธานั่งเฉย ๆ เดี๋ยวท่านก็จะเรียกเอง (จริง ๆ นะ) เราเคยแล้ว ....นั่งเฉย ๆ ไปทีหลัง แต่ท่านกวักมือเรียกก่อน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 ก.ค. 2554, 04:04:18 »
พระอาจารย์ญาท่านใจดี
กับลูกศิษย์ทุกๆคนครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2554, 04:05:29 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ก.ค. 2554, 10:44:58 »
วันนี้ไปกราบและขอเมตตาจากพระอาจารย์ญา มาครับ
กราบเรียนท่าน เรื่องเหตุที่ประสบมาเมื่ออังคารที่แล้ว ท่านบอกว่าโชคดีแล้วล่ะ
แล้วบอกท่านว่าทะเบียนรถท่านเหลืออีก2ตัวหน้าที่ยังไม่ออก(เพราะงวดล่าสุดออกไปแล้ว 51)

ปล.พี่น้อง พ้องเพื่อน สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ลองเสี่ยงโชคดูนะครับ
     (เลข2ตัวที่เหลือใครไปวัดก็ดูเอาเองครับว่าทะเบียรถพระอาจารย์ญา เลขอะไร)
     กฏของเวปมีข้อห้ามไว้ครับไม่สามารถแจ้งได้ว่าเลขอะไร...อิอิอิ(ดวงใครดวงมันครับ)
     ได้โชคก็ทำบุญ 12สิงหาฯนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ piyachon43150

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - amnat8600@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 12:10:40 »
ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วยครับ  :053: :053: :053:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 02:12:19 »
ขอแสดงความยินดีดว้ยครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 09:49:36 »
สุดยอดมาก ๆ ครับ ยินดีด้วยครับผม ศรัทธาครับศรัทธา
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ก.ค. 2554, 12:27:29 »
ยินดีด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 10:00:25 »
ยินดีด้วยครับที่หลวงพ่อมอบของติดตัวให้ครับ............

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 11:46:06 »
สุดยอดเกินคำบรรยายครับ......สาธุ