ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ณ ธรรมสถานตถตาอาศรม  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้10กค.ไปทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสร้างห้องน้ำ ณ ธรรมสถานตถตาอาศรม ยอดผ้าป่าที่ถวายในวันนี้ 176,670บาท

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับเฮียตี๋ ปลื้มใจที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในมหากุศลครั้งนี้ครับ :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศและทิวทัศน์สวยงามร่มรื่นเหมาะแก่การปฎิบัติธรรม

วันนี้เหล่าบรรดาศิษย์ทำอาหารมาถวายและเลี้ยงผู้ที่มาร่วมงาน ก๋วยเตี๋ยวหมู ขนมจีน น้ำปั่น ลอดช่อง เรียกว่าอิ่มบุญและอิ่มท้องด้วยครับ

วันนี้พาครอบครัวไปทำบุญแม้ทางเดินขึ้นจะเหน็ดเหนื่อยพอสมควร แต่ไปงานบุญเหนื่อยแค่ไหนก็มีรอยยิ้มครับ

ปล.วันนี้พบพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระหลายท่าน เดี๋ยวคงมีคนมาอัพเดทรูปอีกครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ดูครับผม

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญผู้มาร่วมงานด้วยครับ บุญใหญ่ซะด้วย

ขอบคุณมากครับพี่ สำหรับของดี  :002:

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
อนุโมทนาบุญผู้มาร่วมงานด้วยครับ บุญใหญ่ซะด้วย

ขอบคุณมากครับพี่ สำหรับของดี  :002:
โมทนาบุญกับญาติธรรมชาววัดบางพระด้วยครับ
ขอบพระคุณขนมจีนและก๋วยเตี๋ยว เครื่องดื่ม อร่อยที่แบกขึ้นเขามาให้รับประทานด้วยครับ :054:
งานนี้ สำเร็จได้ด้วยแรงกายแรงใจจากทุกท่านครับ :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0กระผมผู้น้อยขออนุโมทนาผลบุญแด่ทุกท่านด้วยนะขอรับ.. :054:
...ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ :114:..ที่ทำให้งานบุญครั้งนี้ผ่านไปด้วยดี.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
อนุโมทนา สาธุ ครับ กับบุญกุศลในครั้งนี้ ที่ทุก ๆท่านได้ร่วมกันทำนะครับ

ปล. พี่ตี๋  ผมได้รับของแล้วนะครับ...  สวยงามมากครับ
ขอบพระคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อนุโมทนาบุญกับพี่ตี๋และคณะบุญที่ได้ร่วมกันในงานบุญครั้งนี้ครับ สาธุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ภาพค่อนข้างมืด