ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหลวงพี่และหลวงพ่อครับ  (อ่าน 1339 ครั้ง)

ออฟไลน์ khonkhaw@hotmail.c

• ทุติยะ
  • **
ถามหลวงพี่และหลวงพ่อครับ
« เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 12:19:12 »
 :054: หลวงพี่และหลวงพ่อครับปัจจุบันผมทำงานเป็นคนทำข่าวนะครับเจอหลายครั้งที่ต้องเกือบตายอยากสักลายแบบมหาอุตบ้างหลวงพี่และหลวงพ่อพอจะแนะผมบ้างได้ใหม แล้วที่ผมไปสักกับหลวงพี่ญากับหลวงพี่นันจนถึงปัจจุบันผมยังไม่เคยครอบเศียรพ่อครูเลยสักครั้งจะเป็นยังไงบ้างครับ บางทีเผลอด่าคนอื่นแบบไม่ได้ตั้งใจของที่หลวงพี่กับหลวงพ่อเป่าให้จะหายไปใหมครับ  :065: :086: :086: :086:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ถามหลวงพี่และหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 05:33:32 »
:054: หลวงพี่และหลวงพ่อครับปัจจุบันผมทำงานเป็นคนทำข่าวนะครับเจอหลายครั้งที่ต้องเกือบตายอยากสักลายแบบมหาอุตบ้างหลวงพี่และหลวงพ่อพอจะแนะผมบ้างได้ใหม แล้วที่ผมไปสักกับหลวงพี่ญากับหลวงพี่นันจนถึงปัจจุบันผมยังไม่เคยครอบเศียรพ่อครูเลยสักครั้งจะเป็นยังไงบ้างครับ บางทีเผลอด่าคนอื่นแบบไม่ได้ตั้งใจของที่หลวงพี่กับหลวงพ่อเป่าให้จะหายไปใหมครับ  :065: :086: :086: :086:
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

ขอกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:

ข้อ1 ยันต์วัดบางพระดีทุกลายยันต์ครับ เมตตามหาเสน่ห์ คงกระพัน แคล้วคลาด

ข้อ2 แนะนำให้มางานไหว้ครู หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จะมีครอบครูในวันนี้ครับ

ข้อ3 พุทธคุณสายขาวบริสุทธิ์ไม่เสื่อมง่ายๆแน่นอน สบายใจได้ครับ

ข้อ4 ถ้าไม่สบายใจ ก็มาวัดบางพระ ให้พระอาจารย์เป่าให้ก็ดีนะครับ

ข้อ5 เชื่อมั่นศรัทธา และ ทำตามกฏข้อห้ามของคนสักยันต์วัดบางพระครับ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเข้ามาเสริมอีกนะครับ :033: :033:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 05:40:33 »
ตามนั้นครับ อีกเสียง
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 10:30:23 »
ลูกศิษย์ หลวงพ่อ มีทุกอาชีพ ทุกสาขา

แต่ละอาชีพ อาจจะหลีกเลี่ยงข้อห้าม ไม่ได้

เพราะ สมัยก่อน สมัยนี้ ความเป็นอยู่และการใช้ชีวิต แตกต่างกัน

แต่เชื่อผมเถอะครับ ว่า บารมีหลวงพ่อ เกินสิ่งอื่นใด ขอให้ระลึกถึงหลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ ก็เรียกได้ว่าศิษย์มีครู

สิ่งที่ทำผิดพลาดไป แก้ไข ปรับปรุงได้ ผมเอง ก็เคยทำผิดข้อห้ามครับ ทั้งตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี

แต่สิ่งที่ไม่เคยลืม คือ เราเป็นศิษย์ที่มีครู ระลึกถึง ครูบาอาจารย์อยู่เสมอ ไปวัดอยู่ประจำ ทุกวันสำคัญช่วยงานบุญไม่ขาดหาย

บารมีหลวงพ่อ คุ้มครองอยู่แล้วครับ

ผมเอง เปนคนนึง ที่ไม่เคร่งครัด เรื่องข้อห้าม ว่าห้ามอะไรบ้างนักหนา ถ้าห้าม คือห้ามทำเรื่องไม่ดี เพราะถ้าเป็นเรื่องดีๆ เค้าจะไปห้ามทำไม

แต่ผมจะจำ และเคร่งครัด ในงานไหว้ครูต้องไป งานวันเกิด งานวันคล้ายวันมรณภาพ วันงานต่างๆที่หลวงพ่อ หรือพระอาจารย์ท่านจัดขึ้น เพื่อส่วนรวม

หรือช่วยเหลือ เพื่อนมนุษย์

ยังไง ผมผิดพลาดเรื่องคำศัพท์ต้องขออภัย หวังให้เข้าใจ ใจความที่ผม อธิบาย

ออฟไลน์ khonkhaw@hotmail.c

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.ค. 2554, 01:33:22 »
ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้ความรู้นะครับ :054: :054: :054: