ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหมายของยันต์แต่ละลายว่ามีความหมายอย่างไรครับ  (อ่าน 1889 ครั้ง)

ออฟไลน์ base64

• ขอในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - system.engineer@msn.com
อยากทราบความหมายของยันต์แต่ละลายว่ามีความหมายอย่างไรครับ

พี่น้องศิษย์วัดบางพระ  พอจะมีแหล่งที่มาคำอธิบายของยันต์แต่ละอัน พร้อมรูปบ้างไหมครับ

จะขอรบกวนหน่อยครับ  แล้วก็ลำดับในการสักยันต์จำเป็นว่าจะต้องสักยันต์ไหนก่อนบ้างครับ
^ = ^ การไม่แพ้อาหารทะเลเป็นลาปอันประเสริฐ ^ = ^

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
คำถามนี้คงยาวครับ

ลองใช้แถบค้นหา ดูหรือยัง มีสมาชิก เคยลงรูป ยันต์และความหมายต่างๆไว้ ทั้งแบบที่ละรูป และแบบเต็มหลัง

หรือถ้าหาไม่เจอ แนะนำให้มาที่วัดครับ ไปที่กุฏิใหญ่ มีผ้ายันต์ที่รวมยันต์อยู่ สามารถสอบถาม หลวงพี่เชษฐ์ หรือพระรูปอื่นได้ครับ

ลองใช้ความพยายามดูก่อน ผมเชื่อว่า ลูกศิษย์หลวงพ่อ ต้องมีความมานะ อุสาหะ ครับ ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ทุกลายยันต์ดีทุกลายครับ
ศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ยินดีและนอมรับเสมอเมื่อพระอาจารย์ท่านเมตตาลงเข็มให้

ส่วนการลำดับลายยันต์ ตอบไม่ได้ครับ ท่านต้องลองเอง เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ***
ปล. ถ้าท่านศรัทธาในหลวงพ่อเปิ่นแล้ว ใยต้องการทราบความหมายลายยันต์ เพราะทุกลายยันต์ดีทุกลายยันต์
      (ถ้าศรัทธาจริงๆแล้วไม่น่าถามเรื่องพุทธคุณลายยันต์)
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ base64

• ขอในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - system.engineer@msn.com
ขอบคุณครับ
เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เลยยังมิชำนาญ
แต่ตอนนี้หาเจอแล้ว ลองหาดูแล้วครับ
ขอบคุณทุกคนนะครับ