ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวันหยุดนี้ครับ  (อ่าน 981 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerawat29

• ทุติยะ
  • **
สอบถามวันหยุดนี้ครับ
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 07:35:08 »
พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ อยากทราบว่า ศุกร์..เสาร์..อาทิตย์..จันทร์ ที่จะถึงพระอาจารย์จะเมตตาสักให้ได้ไหมครับ เพราะเข้าพรรษาพอดีครับ
ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: สอบถามวันหยุดนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 08:02:25 »
พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ อยากทราบว่า ศุกร์..เสาร์..อาทิตย์..จันทร์ ที่จะถึงพระอาจารย์จะเมตตาสักให้ได้ไหมครับ เพราะเข้าพรรษาพอดีครับ
ขอบคุณครับ :054:
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

พระอาจารย์ที่วัดบางพระเมตตาสักยันต์ ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ให้ทุกๆวันครับไม่มีวันหยุดครับ

นอกจากติดกิจนิมนต์ต่างๆ หรือ ป่วยอาพาธต้องพักรักษา ถึงหยุดสักยันต์ครับ :075: :075:

ถ้ามาตรงกับวันเสาร์ อาทิตย์ หรือ วันหยุดต่างๆลูกศิษย์จะเยอะมากๆ - วันธรรมดาลูกศิษย์จะน้อยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2554, 08:13:54 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามวันหยุดนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 09:53:21 »
เยี่ยมเลยครับแบบนี้