ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อสงสัย  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
สอบถามข้อสงสัย
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 09:02:13 »
สอบถามศิษย์พี่ครับ ว่ายันต์จิ้งจกที่ทับกันหางเป็นรูปหัวใจนี่จริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่ขาครับ ผมสังเกตุของผมมี7ขาเองครับ ถ้านับขาของจิ้งจกปกติ2ตัวต้องเป็น8ขา ยังไงศิษย์พี่ช่วยชี้แนะด้วยผมไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: สอบถามข้อสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 09:28:23 »
สอบถามศิษย์พี่ครับ ว่ายันต์จิ้งจกที่ทับกันหางเป็นรูปหัวใจนี่จริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่ขาครับ ผมสังเกตุของผมมี7ขาเองครับ ถ้านับขาของจิ้งจกปกติ2ตัวต้องเป็น8ขา ยังไงศิษย์พี่ช่วยชี้แนะด้วยผมไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าตั้งแต่สักยันต์มาไม่เคยสงสัย ไม่เคยนับรู้แต่ว่า พระอาจารย์ให้อะไรมาดีหมดทุกลายยันต์ครับ

ขออภัยด้วยที่ตอบไม่ตรงคำถามครับ แต่ขอให้เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ พอครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2554, 11:45:45 »
จิ้งจกสะดุ้งปี้ มุมของภาพที่เห็นน่าจะมองจากด้านข้าง
ทำให้ขาอีกด้านอาจถูกบังได้ทำให้คุณเห็นขาจิ้งจกสองตัว
ไม่ครบแปดขา 
ผิดถูกประการใดข้าน้อยขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2554, 09:31:11 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าตั้งแต่สักยันต์มาไม่เคยสงสัย ไม่เคยนับรู้แต่ว่า พระอาจารย์ให้อะไรมาดีหมดทุกลายยันต์ครับ

ขออภัยด้วยที่ตอบไม่ตรงคำถามครับ แต่ขอให้เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ พอครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ :033: :033:

เห็นด้วยกับพี่ 1 ครับ :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 09:18:13 »
ธรรมดาครับรอยสักยันต์เป็นเพียยงภาพสองมิติ ไม่ใช่สามมิติ
ที่จะเห็นความลึกได้เหมือนแทททู
ก็เลยอาจทำให้บังตรงนั้นบ้าง ตรงนี้บ้าง

เช่นเสือปกติมีสองตา สี่ขา แต่พอเอามาสักยันต์แล้ว มิติก็ลดลงไป
ทำให้ไม่สามารถ ที่จะเห็นครบได้ทุกส่วน เหลือเพียงแค่ ตาเดียว สองขา สามขา
อย่าคิดมากครับ ถึงองค์ประกอบของรูปของภาพจะไม่ครบไม่เหมือนจริง
แต่พุทธคุณไม่ได้ลดหย่อนลงแม้แต่หน่อย ยังคงเต็มเปียมเสมอทุกภาพทุกยันต์
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย