ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานวันครู ( พฤหัสบดี) ได้เหรียญมา 2เหรียญครับ  (อ่าน 1255 ครั้ง)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวานมีเรื่องแปลกๆ หนูได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาสองเหรียญ รูปอาจจะเล็กนะครับได้มาสองเหรียญปี 2534 และเหรียญปี 2542 ในราคาพอสมควรครับ(คนเงินเดือนน้อย) :075:ก็เลยอยากให้ศิษย์พี่ดูให้หน่อยว่าดีใหมเพราะกว่าจะได้มา ยืนเกาะตู้อยู่นานอธิฐานแล้วอธิฐานอีกกว่าจะได้เช่าบูชาที่หนูสงสัยอีกอย่างคือปี2534 ที่มีเสือหมอบอยู่ทั้งสองด้านของหลวงพ่อครับ คือเห็นแต่หลวงพ่อขี่เสือไม่เคยเห็นมีเสือสองตัวหมอบอยู่เลยอยากรู้ครับใหนๆก็ถามแล้วก็อยากทราบว่าสร้างจำนวนมากน้อยแค่ใหนด้วยนะครับศิษย์พี่.....ขอขอบคุณศิษย์พี่และสมาชิกวัดบางพระทุกท่านที่ให้คำแนะนำล่วงหน้า :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
อยากชมภาพครับ วิธีลงรูปครับ 36; 36;

วิธีลงรูปครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

วิธี Resize รูปครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

เคดิตของ หลวงพี่เว็บ... และ ท่านโคมแก้ว ขอบคุณมากครับ :033: :033:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้านหน้า   
ด้านหลัง   

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปมาแล้วครับขอโทษด้วยที่รูปเล็กครับสแกนจากเครื่องปลิ้นครับผม
แล้วขอทราบเรื่องที่ว่าเหรียญบวมด้วยนะศิษย์พี่อยากรู้ว่าดูตรงใหนครับ :054:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญเสือคู่ ชื่อรุ่นมหาเศรษฐี สร้างปลายปี34 ออกที่วัดหัวลำโพง  กรุงเทพ ครับ