ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาฬบูชา วัดบางพระ-วัดไร่ขิง  (อ่าน 3072 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
                             กราบนมัสการ หลวงลุงต้อย หลวงพี่ญา และหลวงพี่นัน

ณ วัดไร่ขิง

สุดท้าย กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ที่เมตตามอบวัตถุมงคลค่ะ              

และขนมโรตีสายไหม  พี่ตี้และพี่หมวยมอบให้มา อร่อยมากค่ะ

แล้วพบกันใหม่ งานทำบุญคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น 12 สิงหาคม 2554
                                    Thank you for attention and Good luck =^.*=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2554, 09:34:12 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: อาสาฬบูชา วัดบางพระ-วัดไร่ขิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ค. 2554, 09:49:38 »
สุดยอดฝีมือครับ ถ่ายภาพได้ดีจริงๆครับ 36; 36;

ขอกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ญา และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านด้วยครับ :033: :033:

ขอบคุณน้อง PeAwPeed ที่ถ่ายภาพบรรยากาศเวียนเทียนมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อาสาฬบูชา วัดบางพระ-วัดไร่ขิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ค. 2554, 09:54:14 »
ขอบพระคุณมากๆครับ ขอกราบอนุโมธนาบุญกับพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ  :054: :054:
วันนี้ผมเองยังไม่ได้ไปเวียนเทียนเลย เดี๋ยวขอตัวไปเวียนเทียนที่วัดแถวบ้านแล้วกันนะครับ  :080:  :089: :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2554, 10:24:31 »
ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญครับผมไม่ได้ไปเวียนเทียนที่ไหนเลยครับ ผมก็คงถวายดอกไม้พวงมาลัยหลวงปู่เปิ่นอะครับ พรุ่งผมว่าจะไปวัดครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 09:02:33 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 09:32:21 »
 O0...ทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขัน..เค้าก็หล่อๆกันอะนะ..สวยๆกันอะนะ.. :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2554, 09:32:47 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 09:36:31 »
กราบมนัสการหลวงลุงต้อย หลวงลุงญา หลวงพี่นัน และพระอาจารยืทุกรูปครับ  :054:

กราบขอบคุณหลวงลุงญาสำหรับของที่ฝากมาให้ด้วยครับ  :054:

ขอบคุณพี่นาวกับพี่บอลมากๆครับ อนุโมทนาบุญกับพี่ทั้งสองคนครับ   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2554, 09:39:40 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 12:58:43 »
กราบมนัสการอาจารย์ทุกท่านมีโอกาสชิม โรตี เหมือนกัน แต่เหมือนจะเค็มไปหน่อย เพราะพี่เก่งเป็นคนม้วน :004:
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 04:39:04 »
กราบนมัสการ หลวงน้าต้อย หลวงพี่ญา และหลวงพี่นันครับ และขอบคุณน้อง PeAwPeed ที่ได้นำภาพดีๆมาให้สมาชิกได้ชมครับ  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 06:27:12 »
ขอบคุณครับที่นำภาพโดยเฉพาะพระอาจารย์ของพวกเรามาให้ชม เพิ่งเห็นคุณน้อง PeAwPeed เป็นชาวแก๊งมอไซด้วยหรือ วันหลังชวนไปออกทริปบ้างดีกว่า เพื่อนผมนี่มันเที่ยวกันบ่อยมากกกก

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 01:16:47 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 09:34:18 »

สุดท้าย กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ที่เมตตามอบวัตถุมงคลค่ะ               

ขอผืนนึง 15;

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 11:37:25 »

ขอผืนนึง 15;

ยินดีคะ
วันที่ 12 สิงหาคม 2554 ร่วมงานทำบุญคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น แล้วพบกันคะ 
:097:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 05:34:22 »
กราบมนัสการอาจารย์ทุกๆท่าน..และขอบคุณน้อง PeAwPeedสำหรับภาพสวยๆครับ.. วันที่ 12 สิงหาคม 2554 พบกันครับ :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ