ผู้เขียน หัวข้อ: ๓ เทพเจ้าแห่งความเมตตา  (อ่าน 5000 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
๓ เทพเจ้าแห่งความเมตตา
« เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 11:49:34 »
ผมได้มีโอกาสเดินทางไปทำกิจธุระที่อยุธยาแล้วมีโอกาสเดินทางไปกราบนมัสการ สรีระสังขารของครูบาจารย์
คือ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เลยเก็บภาพเล็กน้อยมาฝากครับ
ท่านไหนที่มีโอกาสเดินทางผ่านไปแถวอยุธยาก็ลองแวะเข้าไปกราบหลวงพ่อท่านได้นะครับ
วัดท่านก็หาไม่ยากและไม่ห่างจากกันซักเท่าไรนัก

ที่วัดหลวงพ่อมียังมีวัตถุมงคลของที่หลวงพ่อที่ท่านอธิฐานจิตเอาไว้มีหลายรุ่นอยู่ครับเริ่มต้นแค่หลัก 100 เองครับ
ผมแนะนำครับตะกรุดจีวรเป็นจีวรที่ใช้ห่มสังขารของท่าน ประสบการณ์การมากมายครับ
ตอนนี้ที่วัดกำลังสร้างวิหารที่เก็บสังขารของหลวงพ่อท่านใหม่ยังไงถ้าผ่านไปก็แวะเข้าไปทำบุญกันนะครับ

ส่วนวัดหลวงพ่อเมี้ยนมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ท่านอธิฐานจิตเอาไว้มีหลายรุ่นมากๆเลยครับเป็นเพราะท่านสร้า้งเอาไว้มากในวงการ
จึงไม่นิยม เล่นหากันเป็นบางรุ่น ทั้งที่วัตถุมงคลของท่านล้วนแต่มีประสบการณ์ทั้งนั้น เมตตา แคล้วคลาดคงกระพัน ไล่ผี แต่ช่วงหลังนี่
เริ่มคนมาเหมาวัตถุไปหลายต่อหลายรุ่นครับ พระอาจารย์ที่ดูแลตู้วัตถุท่านบอกครับ ส่วนราคาบูชาวัตถุมงคลก็แสนจะถูก
เริ่มต้นที่ 20 บาทครับ อย่าเห็นว่าเป็นของด้อยราคานะครับ พุทธคุณสูงส่งทั้งนั้นเลย ถ้าได้ไปที่วัดท่านอย่าลืมทำบุญบูชาน้ำมนต์
มาด้วยนะครับ เพราะมีประสบการณ์มากมาย ทั้งๆที่น้ำมันมนต์ยุคหลังนี้จะไม่มีหลวงพ่อเมี้ยนเป็นผู้เสกแล้วแต่ก็ยังมีความศักสิทธิ์เข้มขลัง
เหมือนตอนที่ท่านยังอยู่เป็นเพราะบารมีของท่านครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า....   มีคนไข้รายหนึ่งเป็นโรคเบาหวานขั้นรุนแรงชนิดที่เรียกว่าต้องตัดทิ้งครับ มีคนรู้จักที่เขาเป็นเบาหวานแล้วดื่มน้ำมนต์
ของหลวงพ่อเมี้ยนแล้วหายขาดเป็นปกติได้แนะนำ ให้มาเอาน้ำมันมนต์ที่วัดหลวงพ่อเมี้ยนนี่ไปดื่ม คือ ตอนนั้นคนไข้โดนตัดนิ้วไปแล้ว
และกำลังจะตัดขาอีก ญาติก็รีบขับรถมาวัดอย่า่งรวดเร็วเพื่อที่จะเอาน้ำมนต์นี้ไปให้คนไข้ดื่มเพราะหมอสั่งตัดขาแล้ว เอาไปให้คนไข้ดื่มที่  
โรงพยาบาลเลยก็ขอบารมีหลวงพ่อเมี้ยนช่วยให้หายอย่าได้ถูกตัดขาเลย ปรากฏว่าดื่มไปแล้วไอ้ขาที่จะต้องตัด  พอหมดไปเช็คปรากฏว่า
มันไม่ต้องตัดแล้วน้ำตาลในเลือดก็ลดลง หมอบอกว่ามันเป็นไปได้อย่างไร ญาติพี่น้องก็พลอยดีอกดีใจ รวมทั้งตัวคนไข้ด้วย วันที่ผมไปน่ะ
เขามาบูชาวัตถุมงคลไปหลายรายการเลย เลยเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟัง  ขนาดตอนนี้ท่านมรณะภาพไปแล้วนะครับบารมีท่านสูงจริง..

ส่วนวัดหลวงปู่ทิมก็มียังมีวัตถุมงคลของที่หลวงปู่ที่ท่านอธิฐานจิตเอาไว้มีหลายรุ่นอยู่ครับเริ่มต้นแค่หลัก 100 เองครับ
ผมแนะนำพระขุนแผน ๘ รอบ รุ่นสุดท้ายที่ท่านสร้างเอาไว้ตอนนี้ที่วัดยังพอมีนะครับ ส่วนรุ่นอื่นๆราคาก็สูงอยู่ครับ

หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา

หลวงปู่ทิม  วัดพระขาว

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2554, 11:58:12 โดย Jakkrit »
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ๓ เทพเจ้าแห่งความเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 05:27:36 »
ขอบพระคุณมากครับพี่ที่เก็บภาพมาให้ชม ผมเองก็ตั้งเป้าว่าจะไปเหมือนกันครับ
หลวงพ่อมี วัดมารวิชัยวัตถุมงคลที่ท่านสร้างยังมีอยู่หลายรายการ ไปแล้วก็อย่าลืมรอดโรงแก้วหลวงปู่นะครับ เป็นศิริมงคลยิ่งนักครับ
เดี๋ยวต้องแวะไปกราบหลวงพ่อเมี้ยน หลวงปู่ทิมด้วย ขอบคุณสำหรับรูปภาพและคำบรรยายครับ  :054:

ออฟไลน์ suphachai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 10:48:15 »
สุดยอดทั้งสามเกจิครับ หลวงพ่อมี  หลวงพ่อเมี้ยน  หลวงปู่ทิม เค้าว่ากันว่า หลวงพ่อมี พี่ใหญ่ หลวงพ่อเมี้ยน พี่กลาง หลวงปู่ทิมน้องเล็ก ผิดถูกยังไงไม่แน่ใจนะครับ แบบว่าได้ยินมาแบบนี้ เคยอ่านเจอในหนังสือ ว่าเคยมีคนถูกผีเข้า ไปหาหลวงปู่ิทิม หลวงปู่ทิมบอกให้ไปหา หลวงพ่อเมี้ยน พอไปถึงหลวงพ่อเมี้ยน ท่านว่า มันร้ายนัก ให้ไปหาหลวงพ่อมี สุกท้ายหลวงพ่อมี จัดการเรียบร้อย โรงเรียนวัดมารวิชัย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 05:41:39 »
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม :001:กราบนมัสการหลวงปู่มี หลวงปู่เมี้ยน หลวงปู่ทิมครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 07:27:07 »
สุดยอดทุกองค๋เลยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 08:26:17 »
สุดยอดครับผม 3พี่น้องครับผม  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ TleKaMah

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 08:57:08 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 04:30:47 »
กราบนมัสการหลวงพ่อมี หลวงพ่อเมี้ยน หลวงปู่ทิมครับ และขอขอบคุณท่าน Jakkrit ที่ได้นำภาพเกจิดังๆมาให้สมาชิกได้ชมครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"