ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดรอยสีแดงที่รอยสัก และบริเวณหลัง  (อ่าน 2741 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimitr

• ตติยะ

เกิดรอยสีแดงที่รอยสัก และบริเวณหลัง เกิดจากอะไรครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: เกิดรอยสีแดงที่รอยสัก และบริเวณหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 08:11:20 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

อาการผื่นแดง อาจเกิดจากหลายสาเหตุ เช่น แพ้อาหารทะเล ที่นอนที่มีไรฝุ่น โรคผิวหนังบางชนิด

ถ้าอาการเหล่านี้ยังคงลุกลามขึ้นเรื่อยๆ แนะนำให้ไปพบแพทย์โรคผิวหนัง จะได้คำตอบที่แน่ชัดครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: เกิดรอยสีแดงที่รอยสัก และบริเวณหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 08:14:43 »
สงสัยจะเป็นผดผื่นคัน ปรึกษาแพทย์ก็น่าจะดีนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ base64

• ขอในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - system.engineer@msn.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 02:32:21 »
ฝนตกบ่อย อาการชื่น
อาจจะเกิดจากเชื้อราก็ได้ครับ
ลองซื้อพวกไนซอลเรล มาทาดูครับ
ถ้ายังไม่หาย ปรึกษาแพทย์จะดีกว่า
^ = ^ การไม่แพ้อาหารทะเลเป็นลาปอันประเสริฐ ^ = ^

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 03:07:28 »
ดูจากรูปแล้ว ปรึกษาแพทย์ดีที่สุดครับ
อย่าไปลองผิดลองถูกซื้อยามาทา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 06:08:29 »
ใช่ครับปรึกษาแพทย์ดีกว่า ดูแล้วผมว่า เลิม แน่ๆครับ เดี๋ยวจะแพร่เชื้อนะครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับยันต์หรอกครับสบายใจได้

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 06:37:17 »
จริงหรือนี่

ออฟไลน์ coko

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 10:25:18 »
ไปปรึกษาแพทย์ดีที่สุดครับสบายใจที่สุด

ออฟไลน์ taemin

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 05:44:10 »
เป็นของดีที่หาซื้อไม่ได้ และไม่มีอาจารย์องค์ไหนสามารถ ทำให้ได้ครับ

ถ้าคันด้วยละก็ใช่เลยครับ ห้าๆๆๆๆๆ  :045:  :005: :005: :005:

ล้อเล่นนะครับ อย่าโกธร กันนะครับ

ป.ล. หาหมอผิวหนังเลยครับท่าน
พอดี พอเพียง พอใจ พอแล้ววว

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ส.ค. 2554, 09:42:42 »
แย่จัง