ผู้เขียน หัวข้อ: ลายเส้น อ.กอต ครับ  (อ่าน 3390 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ลายเส้น อ.กอต ครับ
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 08:15:50 »
พอดีวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา เเวะเข้าไปหาอาจารย์กอตครับ เลยลงเพิ่มครับ ไปถึงประมาณ 7.30 เเต่รออาจารย์นิดหน่อยครับเพราะว่าอาจารย์ท่านสวดมนต์ที่บ้าน เเละอาจารย์เข้าไปสวดมนต์ที่วัดครับ(ท่านจะไปทุกวันพฤหัสครับ)เเต่วันอื่นๆท่านก็สวดที่บ้านครับ ลงเข็มเเรกเลยครับ รู้สึกตัวว่าขนลุกทั่วร่างเลยครับ เเละขากลับเเวะไปกราบหลวงน้าต้อยครับพูดคุยกับท่านพอสมควรเเละท่านก็เมตตาเป่าครอบให้ครับเเละปิดทองทุกยันต์ครับ ท่านใจดีมากเลยครับ ขอให้หลวงน้าต้อยสุขภาพเเข็งเเรงตลอดไปครับ วันนี้เลยนำภาพมาให้ชมกันครับติชมได้เต็มที่เลยครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ลายเส้น อ.กอต ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 08:53:37 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

อาจารย์กอต ไม่ได้มาช่วยสักยันต์ที่วัดบางพระแล้วรึ หรือว่า สักยันต์อยู่แต่ที่บ้านอย่างเดียวครับ :075: :075:

(ขออนุญาตเข้ามาถาม ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 09:34:54 »
เท่าที่ผมไปนะครับ คืออาจารย์สักอยู่ที่บ้านครับ ส่วนที่อาจารย์เข้าไปวัดก็เข้าไปสวดมนต์ทุกวันพฤหัสครับเเละไปพบอาจารย์ต้อยครับ  ยังไงก็ขอบคุณพี่saken6009 มากนะครับที่ให้ข่าวคราวเรื่องอาการไข้หลวงน้าต้อยครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 09:57:57 »
เท่าที่ผมไปนะครับ คืออาจารย์สักอยู่ที่บ้านครับ ส่วนที่อาจารย์เข้าไปวัดก็เข้าไปสวดมนต์ทุกวันพฤหัสครับเเละไปพบอาจารย์ต้อยครับ  ยังไงก็ขอบคุณพี่saken6009 มากนะครับที่ให้ข่าวคราวเรื่องอาการไข้หลวงน้าต้อยครับ
ยินดีรับใช้ครับผม ลูกศิษย์จะได้ทราบทั่วถึงกันครับ 31; 31;

มีอยู่ครั้งหนึ่ง ข้าพเจ้า และ ภรรยา พร้อมท่านอาจารย์หนวด เดินตามหลวงพี่ต้อย ออกกำลังกาย

โดยการเดินเร็วรอบโบสถ์ เป็นเวลา45นาที คนหนุ่มอย่างข้าพเจ้าหอบจะกิน แต่หลวงพี่ต้อยไม่เหนื่อยเลย

สุขภาพร่างกายดีเยี่ยมกำลังใจดีมาก เย็นมากแล้วเลยกราบลาหลวงพี่ต้อย และ ท่านอาจารย์หนวด ครับ

(ขออนุญาเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 10:23:23 »
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคัรบ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 11:32:54 »
เข้มขลังมากครับผม :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 06:05:54 »
อยากทราบว่า อ.จารย์กอต ท่านรับเข็มจาก พระอาจารย์ท่านใดหรือครับ เพราะผมไม่เคยเจอท่าน พึ่งได้ยินจากทางเว็ปบางพระนี่แหล่ะ ผมอยากจะแวะไปลงเข็มสักหน่อยครับ ท่านสักทุกวันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 12:58:03 »
วางสวยครับ อีกหน่อยคงเต็ม สู้ๆ
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

ออฟไลน์ super

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 02:11:49 »
อาจารย์กอตสักเส้นสวยครับ ไม่ได้ไปสักนานแล้ว คันหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2554, 02:12:54 โดย super »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 08:38:51 »
ท่านรับเข็มเเละวิชาจากอาจารย์ต้อยครับ ลองถามคนเก่าๆๆดูครับเค้าจะรู้ดีครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 11:25:40 »
ท่านรับเข็มเเละวิชาจากอาจารย์ต้อยครับ ลองถามคนเก่าๆๆดูครับเค้าจะรู้ดีครับ
รับทราบครับขอบคุณมากที่ให้ข้อมูล จะหาเวลาไปลงเข็มกับท่านครับ

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 04:52:03 »
ท่านใดรู้ประวัติของ อ.กอต ลูกศิษย์หลวงพี่ต้อย ศิษย์น้องของ อ.หนวดบ้างคับ บ้างครับ อยากรู้ประวัติท่านครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ค. 2554, 02:38:54 »
ขออนุญาติครับคุณ new8567  ถ้าอยากจะทราบประวัติ เเบบเเม่นๆนะครับ ลองหาเวลาว่างๆถามหลวงน้าต้อย หรืออาจารย์หนวดดูครับ ท่านจะได้คำตอบเเบบไม่มีข้อสงสัยเลยครับ ว่าอาจารย์ก๊อตนั้นเป็นศิษย์สายตรงหลวงน้าต้อยเลยครับเเละสืบสานการสักยันต์สายวัดบางพระครับ ขอบคุณครับ  :016: หรือเข้าไปดู เว็บลิงค์นี้ ครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8537.0 ขออนุญาติลิงค์เว็บเจ้าของกระทู้ครับ คุณเสน่ห์ต้นน้ำ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ค. 2554, 12:13:30 »
คมเข้ม ดูขลังจริง  :015:

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 10:41:59 »
ขอบคุณครับคุณ sounthen boy เดี๋ยวว่างจะนำรูปรอยสักมาให้ชมนะครับ

สักมาหลายรอบแล้วยังไม่เคบถ่ายรูปเลยนะครับ  :002: ขออภัยมาในนะที่นี้ด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 01:41:07 »
ครับ ขอบพระคุณครับ เทวดารักษาพระคุ้มครองศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่านครับ