ผู้เขียน หัวข้อ: นำรอย "สักน้ำมัน" มาแบ่งให้ชมกันครับ  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปสักมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ ยังไม่ได้เอารูปลง มาชมกัน
ว่างๆ เลย ลงซะเลย
ครั้งนี้ได้รับความเมตตามา 4 ยันต์เลย  :053: :053: :053:

สักน้ำมัน
1. เสือคู่ครับ ทีเดียว เจ็บรอบเดียว (รู้สึกเลย)
2. หมูทองแดง
3. คางคก
4. จระเข้

จระเข้ ครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: นำรอย "สักน้ำมัน" มาแบ่งให้ชมกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 03:32:43 »
ยินดีด้วยครับ เข้มขลังมากๆครับ 36; 36;

สักยันต์แบบหมึก น้ำมัน ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ของวัดบางพระ ของแท้แน่นอนครับ :016: :015:

ขอบคุณน้อง KsT-YNV ที่นำภาพสักยันต์แบบน้ำมัน มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: นำรอย "สักน้ำมัน" มาแบ่งให้ชมกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 05:26:53 »
ใจสู้มากครับ ตรงกลางระหว่างเสือคู่นั่นเหมือนจะมีอะไรอีกรึเปล่านะ  :009:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 06:20:07 »
ยินดีกับสิ่งที่ได้นะครับ รักษาไว้อย่าให้เสียนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2554, 11:59:25 »
ใจสู้มากครับ ตรงกลางระหว่างเสือคู่นั่นเหมือนจะมีอะไรอีกรึเปล่านะ  :009:
มีหนุมาน 4 กร และที่เห็นแดงจางๆนั้น หนุมานเชิญธง ครับ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 06:51:09 »
ขอถามว่าอาจารย์ท่านใดเมตตามาหรือครับ

ขอได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 09:38:03 »
ขอถามว่าอาจารย์ท่านใดเมตตามาหรือครับ

ขอได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ขอทำไม หันหลังไป เดี๋ยวได้ของดีเอง

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน