ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาทำให้ของลงหน่อยครับ  (อ่าน 22826 ครั้ง)

ออฟไลน์ gogohan321

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคาถาทำให้ของลงหน่อยครับ
« เมื่อ: 21 ก.ค. 2554, 11:11:26 »
พอดีว่าบางทีไปงานไหว้ครูหรือเพื่อนผมบางทีมันของขึ้นอะครับ

ไม่รู้จะทำยังไงลองวิธีที่เขาทำกันมันก็ยังขึ้นอยู่เลยไม่รู้จะทำยังไงอะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาทำให้ของลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 09:05:52 »
ถ้าทำเหมือนที่เค้าทำกันแล้วไม่ลงก็คงต้องปล่อยไปครับ ของขึ้นมีหลายแบบน่ะครับ ของขึ้นแบบที่น่ากลัวและไม่สงบง่ายๆคือของขึ้นแบบการแสดงหรือเรียกสั้นๆว่าขึ้นปลอมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ขอคาถาทำให้ของลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2554, 09:28:04 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

ข้อ1 ข้าพเจ้าแนะนำ ให้บอกเพื่อนท่านนี้ฝึกหัดนั่งสมาธิครับ อาจช่วยให้จิตแข็งได้

ข้อ2 ถ้าเป็นงานไหวครู หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปล่อยให้วิ่งไปครับ เดียวมีคนจับเองครับ

ข้อ3 พวกแกล้งขึ้นชอบโชว์ก็มีนะครับ ทำใจครับเจอพวกนี้ :075: :075:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 02:43:00 »
ถ้าทำเหมือนที่เค้าทำกันแล้วไม่ลงก็คงต้องปล่อยไปครับ ของขึ้นมีหลายแบบน่ะครับ ของขึ้นแบบที่น่ากลัวและไม่สงบง่ายๆคือของขึ้นแบบการแสดงหรือเรียกสั้นๆว่าขึ้นปลอมครับ
ตามนั้นครับ ของดีไม่จำเป็นต้องขึ้น ของขึ้นไม่จำเป็นต้องดี พวกขึ้นโชว์นี่เห็นมานักแล้วครับพอโดนของจริงมาก็เสร็จทุกราย บางคนไม่เคยขึ้นเลยพอโดนมาก็เหนียวทั้งนั้นครับ การขึ้นแบบไม่มีเหตุผลนั้นบาปกรรมครับจะเป็นการประมาทครู อาการของคนของขึ้นนั้นบางคนรู้สติแต่คุมตัวเองไม่ได้แต่บางคนไม่รู้สึกตัวเลย แต่พอบิดหู ปิดตาบ้าง หรือยกให้พ้นพื้นไม่ให้ธาตุ4รวมตัวกันได้ของก็จะลงครับ แต่ในกรณีขึ้นไม่ยอมลงก็คงต้องปล่อยครับถ้าไม่สนใจเดี๋ยวมันก็ลงเองหรือไม่ก็จับโยนเข้าป่าหนามครับรับลองลงแน่ แต่ถ้าไม่ลงก็ถือว่าสุดยอดครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2554, 04:07:50 »
16  พระองค์ตัวเมียก็ใช้ได้นะครับ :002:
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2554, 10:53:56 »
ผมเป็นครูฝึกทหารใหม่ พวกมีลอยสักก็เยอะบางคนขึ้นในโรงอาหาร บางคนขึ้นเวลาฝึก ทำให้ ผบ.ร้อย งง ว่าเกิดอะไรขึ้น กลัวทหารจะเป็นไร แต่ผมพอรู้ว่าควรทำยังไง เจอคอมแบทมายวิน เข้าไปหายทุกราย ไม่กล้าขึ้นอีกเลยถึงทุกวันนี้ เออผมก็คิดนะยานี้เอง ที่ช่วยรักษาพวกทหารใหม่ที่ว่าเจ๋งๆได้  ทุกวันนี้เขาปลดไปก็ยังกลับมาเยี่ยมเยียนซื้อของมาฝาก ขอบคุณที่ทำให้เขามีวันนี้ได้

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 01:30:10 »
สมัยตอนที่เรียนหนังสือ (ผมยังไม่ได้มาสักที่วัดบางพระ) มีเพื่อนคนนึงชอบมาสักที่วัด
และบังเอิญว่ามีปาร์ตี้ที่บ้านเพื่อนอีกคนหนึ่ง แต่ไอ้เพื่อนที่สักนี่แหละครับ ชอบของขึ้นเป็นประจำ
เดี๋ยวขึ้น เดี๋ยวลง ไม่ได้เป็นอันสนุกกันพอดี
แต่มีอยู่วันหนึ่ง เพื่อนคนที่สักคนเดิมก็ไปกับเพื่อนอีกกลุ่มหนึ่ง (เขามาเล่าให้ฟังน่ะครับ)
แล้วก็ไปของขึ้น ใครจับเท่าไหร่ก็ไม่อยู่
จนถึงขนาดปีนเสาไฟฟ้า (เขาเล่าว่า ขึ้นลิมลม หรืออะไรก็ไม่ทราบนะครับ)
แต่พอชาวบ้านแถวนั้นโทรไปแจ้งตำรวจว่ามีคนเมายาบ้าปีนเสาไฟฟ้า
พอตำรวจมา ของออกโดยอัตโนมัติเลยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ต.ค. 2554, 10:14:49 »
อืม  น่ากลัวพวกของขึ้นปลอมๆมากกว่าครับ