ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีกริชฤาษีไม้แกะสวยๆ(หรือเปล่า)มาให้พี่ๆเพื่อนๆชมครับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สวยงาม เข้มขลัง รูปแบบแปลกตามากครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน ๗๗๗ ที่นำภาพกริชฤาษีไม้แกะ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

เป็นกริชที่สั่งทำมารึปล่าวครับ

ลักษณะไม่ใช่กริชของทางภาคใต้นะครับ