ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลหลวงปู่ ภาค2 (คิดว่าน่าจะชัวร์ !!!!! หรือป่าวนะ )  (อ่าน 1475 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอ ย้ำ คำถามเดิมจาก ภาค 1 นะครับ องค์ไหน ไม่ดี ชี้ แนะทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเช่นเดิมครับ

ภาพที่ 1 ล๊อคเก็ตทำบุญวันเกิด อันนี้ บูชาเองจากหลวงพี่ ญา ครับ

ภาพที่ 2 ได้มากจาก ลุง ไม่รู้ทันหลวงปู่ ป่าว

ภาพที่ 3 จากลุง เช่นกัน

ภาพที่ 4 จากลุงเช่นกัน แต่ องค์นี้ไม่ชัวร์เท่าไหร่ ดูใหม่ๆ ยังไงไม่รู้ อิ อิ

ภาพที่ 5 ก็จากลุงเช่นเดิม มี 2 องค์ แต่ทำไมคนละสี แปลก ๆ

ภาพที่ 6 อันนี้บูชาเองครับ เป็นเนื้อ นวะ รึป่าวหว่า

ภาพที่ 7 องค์นี้จากลุง และ เป็น องค์ที่ ผมอยาก เลี่ยมห้อยคอ ด้วยรูปแบบ ของเหรียญ แต่ ไม่ชัวร์เลย ดูแปลกเนื้อ นวะรึป่าวไม่แน่ใจ

ภาพที่ 8 จาก ลุง เช่นเคย 2 องค์ นี้ ชอบ ด้านหลัง เก๋ ดี ครับ

ภาพที่ 9 ก็ จาก คุณ ลุง อีกนั่น ละ แต่ ไม่รู้ว่า องค์ที่เป็นเนื้อ เงินดี หรือ ป่าว

ภาพที่ 10 ก็ จาก ลุง อีก นั่น ละ อิ อิ

ภาพที่ 11 เหมือนเดิม ครับ จาก คุณ ลุง ที่ น่ารัก ของผม คนเดิม

ภาพที่ 12 จาก ผู้ชายที่เป็นลุง ผม

ภาพที่ 13 จาก ผู้ที่เป็น พี่ ของ พ่อ นั่น ก็ คือ ลุง อิ อิ

ภาพที่ 14 จากลุง (เริ่มเหมื่อย อิ อิ)

ภาพที่ 15 จาก สามีคุณป้า ผู้ที่ ผมเรียกว่าลุง อิ อิ

ขอ พอแต่เพียงเท่านี้ครับ แล้วจะนำ ภาค 3 มาให้ ชมอีก นะครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับ..สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน sMokE ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ)  :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
กรุแตกครับพี่น้อง สวยๆทั้งนั้นเลย คงใช้เวลาสะสมนานมาก

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
สรุปของแทบจะทุกชิ้นเป็นของที่เรียกว่า..ลุง..หมดเลยสวยดีครับ..ผมก็เก็บเหมือนของลุงเหมือนกัน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยอดเยี่ยมสวยงามทุกเหรียญครับท่าน. :016: :016:.ขอเป็นหลานคุณลุงด้วยคนซิครับ :004: :004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2554, 10:20:45 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แจ่มๆทุกเหรียญเลยครับคุณsMokE   :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"