ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆด้วยครับ อยากสักหมึกครับ  (อ่าน 1439 ครั้ง)

ออฟไลน์ manyork

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนด้วยน่ะครับ เคยแต่สักเป็นน้ำมันอ่ะครับ แต่อยากสักเป็นหมึก ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนพี่ๆด้วยครับ อยากสักหมึกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2554, 04:20:02 »
ถ้าเรียนอยู่หรือทำงานเเล้วถ้าอยากสักหมึกเเต่เป็นห่วงเรื่องงานหรือเรื่องเรียน ก็ให้อาจารย์สักหลบในร่มผ้าให้ได้ครับ เรื่องเเนะนำที่ผมจะเเนะนำคือเรื่องที่ว่าจะไปสักกับอาจารย์ท่านไหนนั้น ผมเเนะนำว่าอาจารย์สายวัดบางพระ เก่งทุกอาจารย์ครับ เพราะเป็นวิชาที่สืบทอดมาจากหลวงพ่อเปิ่นทั้งนั้นครับ ขอให้เรายึดมั่นถือมั่นก็พอเเล้วครับ ขออนุญาตเข้ามาตอบครับ ขอบคุณครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: รบกวนพี่ๆด้วยครับ อยากสักหมึกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2554, 05:57:02 »
แต่ก่อนก็สักน้ำมันเหมือนกับคุณmanyorkเหมือนกัน
แต่ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นสักหมึกแล้วครับ
พระอาจารย์ท่านบอกว่าเริ่มนับ1ใหม่
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2554, 06:01:07 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ manyork

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2554, 07:32:43 »
คือเมื่อก่อนมีพี่พาไปอะครับแต่ตอนนี้พี่ไม่อยู่อะครับ อยากจะสักหมึกแต่ไม่รู้จะไปหาท่านไหนดีครับ
แล้วสักหมึกนานมั้ยครับ คงเจ็บหนักกว่า น้ำมันแน่ๆ
อยากจะเริ่มที่ 8 ทิศก่อนอ่ะครับ พอดีต้องเดินทาง บ่อยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2554, 11:19:04 »
คือเมื่อก่อนมีพี่พาไปอะครับแต่ตอนนี้พี่ไม่อยู่อะครับ อยากจะสักหมึกแต่ไม่รู้จะไปหาท่านไหนดีครับ
แล้วสักหมึกนานมั้ยครับ คงเจ็บหนักกว่า น้ำมันแน่ๆ
อยากจะเริ่มที่ 8 ทิศก่อนอ่ะครับ พอดีต้องเดินทาง บ่อยอ่ะครับ
สักหมึกจะต้องเริ่มนับ1ใหม่ครับ
จะเริ่มจากเก้ายอด แล้วหลังจากนั้นพระอาจารย์จะเป็นผู้ตัดสินใจให้ท่านเอง
ง่ายๆคือต้องมียันต์ครูก่อนเสมอ ถ้าท่านศรัทธาแล้ว ไม่ต้องขอครับ ยกพานครูเสร็จหันหลังให้เลยจะดีมากๆ

ส่วนการจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหน ท่านต้องตั้งจิตเองครับ(ถามตัวเองดีที่สุด)
หรือชอบพระอาจารย์ท่านไหนก็สักกับพระอาจารย์ท่านนั้นเลยครับ เพราะทุกพระอาจารย์เก่งกล้าทั้งหมดครับ
สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ทุกท่าน

ส่วนเจ็บ และนานหรือไม่นั้น ต้องลองเองครับ เจ็บนะเจ็บแน่ๆ เพราะเหล็กแทงหนังอันนี้เจ็บแน่นอน
ศรัทธา ในบารมีหลวงพ่อเปิ่น แล้วเรื่องอื่นไม่ต้องพูดถึงครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัย มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 05:59:27 »
ตอบได้สุดยอดเลยครับท่าน Nagasia   25; 25;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2554, 05:59:38 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2554, 12:26:43 »
สักน้ำมันแล้วมาเริ่มสักหมึก ก็เริ่มนับ1ใหม่เหมือนที่พี่ Nagasia บอกนั้นแหละครับ
เหมือนกับคุณผ่านความรู้สึกนั้นมาขั้นนึงแล้ว คุณเริ่มสักหมึก คุณก็จะรู้และชินกับความเจ็บปวดนั้น  :004: :004: :004:

***ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2554, 12:27:30 โดย KsT-YNV »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"