ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 1378 ครั้ง)

ออฟไลน์ chicalito

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 27 ก.ค. 2554, 11:38:28 »
ยันต์ นะ พญาหัวใจเสือโคร่ง สักแล้วของขึ้นไหมครับ แล้วดีด้านไหนครับ?

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 05:02:54 »
.......................เหอะๆของขึ้นอีกแล้ว..................

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 05:24:30 »
จะขึ้นกันอีกแล้ว  :093:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2554, 09:09:17 »
คงกระพันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 2554, 04:30:31 »
ขึ้นไม่ขึ้นอยู่ที่คุณครับ จะขึ้นจริงหรือขึ้นหลอก ทำไมถึงอยากขึ้นหล่ะครับมันไม่ดีกับตัวเองหลอกครับ ถ้าพวกที่สักด้วยกันคงไม่เป้นไร แต่คนที่เขาไม่ชอบจะหาว่าบ้าเอา ดีทางมหาอำนาจ คงกระพัน การที่ของจะขึ้นหลวงพ่อเปิ่นท่านได้บอกว่าน้อยคนนักที่จะขึ้น ส่วนมากจะขนลุกขนพองหนังหนาเป็นกำแพงครับผม ไม่จำเป็นต้องออกไปชักเหมือนที่เคยเห็น ถ้าจริงก็ดีไปแต่ถ้าแกล้งก็หมิ่นครูหล่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nmobile

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 2554, 10:20:09 »
ขอรบกวนเจ้าของกะทู้ด้วยนะครับ พอดีผมตั้งกะทู้เปนเป็นนะครับ

ผมพึ่งฝากตัวเปนศิษวัดบางพระได้ไม่นานครับ  พยายามหาข้อมูลความรูจากในเวบมาโดยตลอด

โดยส่วนตัวแล้วตอนนี้ผม ไปวัดมา3ครั้งแล้วครับ  ได้ของดีมา 3 ลายยันต์

แต่ที่ผมสงสัยและหาคำตอบที่แน่นอนไม่ได้ คือ ผมอยากทราบว่า หลังจากที่เราได้รับการสักยันต์จากหลวงพี่เสร็จสิ้นแล้ว

เราต้องไปให้หลวงพ่อท่านเจ้าอาวาสเป่าครอบให้รึป่าวครับ  ผมหาอ่านจากทางเวบ เหนบางท่านก้อบอกว่าต้องไป  บางท่านก้อบอกไม่ต้องไปก้อได้ สรุปต้องไปรึป่าวครับ

แล้วถ้าต้องไปเราต้อง ทำอย่างไรบ้างครับ  อย่างเช่นต้องบอกหลวงพ่อท่านว่าอะไรบ้าง  ต้องบอกด้วยรึป่าวครับว่าสักยันต์ลายอะไรมา

ขอบคุนพี่ทุกท่านนะครับ และขอบคุนท่านเจ้าของกะทู้ครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ส.ค. 2554, 01:17:38 »
ขอรบกวนเจ้าของกะทู้ด้วยนะครับ พอดีผมตั้งกะทู้เปนเป็นนะครับ

ผมพึ่งฝากตัวเปนศิษวัดบางพระได้ไม่นานครับ  พยายามหาข้อมูลความรูจากในเวบมาโดยตลอด

โดยส่วนตัวแล้วตอนนี้ผม ไปวัดมา3ครั้งแล้วครับ  ได้ของดีมา 3 ลายยันต์

แต่ที่ผมสงสัยและหาคำตอบที่แน่นอนไม่ได้ คือ ผมอยากทราบว่า หลังจากที่เราได้รับการสักยันต์จากหลวงพี่เสร็จสิ้นแล้ว

เราต้องไปให้หลวงพ่อท่านเจ้าอาวาสเป่าครอบให้รึป่าวครับ  ผมหาอ่านจากทางเวบ เหนบางท่านก้อบอกว่าต้องไป  บางท่านก้อบอกไม่ต้องไปก้อได้ สรุปต้องไปรึป่าวครับ

แล้วถ้าต้องไปเราต้อง ทำอย่างไรบ้างครับ  อย่างเช่นต้องบอกหลวงพ่อท่านว่าอะไรบ้าง  ต้องบอกด้วยรึป่าวครับว่าสักยันต์ลายอะไรมา

ขอบคุนพี่ทุกท่านนะครับ และขอบคุนท่านเจ้าของกะทู้ครับ

ทางที่ดีควรไปครับถ้ามีเวลาเหลือไม่รีบกลับบ้าน ครับ

เดินเข้าไปที่ หลวงพ่อท่านอยู่ มองทางขวา บูชาพาน ชุดเล็ก 20 บาท และ ใส่ซองตามกำลังศรัทธา

และ ก็ ต่อแถวรอคิว ไปหาหลวงพ่อ แล้วก็ยก พานให้หลวงพ่อแล้วก็บอก หลวงพ่อท่านว่า ผมเพิ่งสักมา

แล้วหลังจากนั้น หลวงพ่อก็ จะเป่า ให้ครับ จบ สมบูรณ์ ครับ
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน