ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเจริญพรพิมพ์ข้ามหลามตัด หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน 4019 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มีพิธีพุทธาภิเษกไปเมื่อวันที่ ๒๘ กรกรฎาคมที่ผ่านมาครับ ไม่ได้ไปร่วมงานแต่โชคดีที่มีคนเก็บไว้ให้ นำภาพมาให้ชมครับ

ร่วมเดินทางไปกับรถหลวงปู่...เก็บภาพมาให้ชมกันอีกนิดครับ...รอยเจิมรถหลวงปู่อั๊บ

@สุวรรณภูมิ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ...สวยงามมากครับ 36; 36;

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับ  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคลหลวงปู่อั๊บ มาให้ศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :001:สวยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2554, 05:24:12 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
ตั้งใจจะไปร่วมพิธีเมื่อ ๒๘ ก.ค.๕๔ ที่ผ่าน เผอิญติดภารกิจที่ ราชบุรี เลยไม่ได้ไป เสียดายอยู่ในใจลึกๆ   :008: แต่อย่างไรก็ตามวันที่ ๑๒ ส.ค. ๕๔ นี้ต้องพาครอบครัวไปกราบหลวงปู่แน่นอน ก็เลยถือโอกาสเชิญชวนเพื่อน พ้อง น้อง พี่ ไปร่วมงานกันมากๆ นะครับ ไปเป็นกำลังใจให้หลวงปู่ ครับผม  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.........ขอกราบหลวงปู่อั๊บครับ.....ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแร็งๆ ครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
  สวัสดี  พีเก่ง  รุป หล่อ  จำ ปม ได้ ปะ ครับ
ได้ ของ ดี มา พี่ พอ มี เพื่อ ผม บ้าง ปะ ครับ ( อยาก ได้ เช่า ก็ ได้  ครับ )
จะ ได้ ส่ง มา พร้อม กับ สี ผึ้ง เรย อะ ครับ อิ อิ อิ 
   ( ขอ มาก ไป ปะ เนีย อิ อิ อิ )
              ( ศิยษ์  หลวง โด่ง )

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
  สวัสดี  พีเก่ง  รุป หล่อ  จำ ปม ได้ ปะ ครับ
ได้ ของ ดี มา พี่ พอ มี เพื่อ ผม บ้าง ปะ ครับ ( อยาก ได้ เช่า ก็ ได้  ครับ )
จะ ได้ ส่ง มา พร้อม กับ สี ผึ้ง เรย อะ ครับ อิ อิ อิ 
   ( ขอ มาก ไป ปะ เนีย อิ อิ อิ )
              ( ศิยษ์  หลวง โด่ง )
สวัสดีครับผม

เห็นว่าจะลงมากับอาจารย์โส ไม่ใช่หรือครับ :001:

ด้วย :054:ความเคารพ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
  ยัง ไม่ รุ้ ราย เอียด เลย ครับ  พี่
ยัง ไม่ เห็น น้า โส บอก เรย อะ ครับ พี่
      (  ศิยษ์  หลวงโด่ง )

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล