ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ที่14นี้พี่ๆเพื่อนๆท่านใดไปวัดหลวงพ่อบ้างครับ  (อ่าน 1744 ครั้ง)

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยู่ลาดพร้าวครับ ผมคิดว่าจะขี่มอเตอร์ไซค์ไปครับ อยากมีเพื่อนร่วมทางครับ 15; 09; 03;

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ผมอยู่ที่ รามคำแหง 115 ครับ
แต่กะไว้ว่าจะไป วันอังคาร ที่ 16 นี้นะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ถ้าไม่ติดภารกิจอะไรผมเองก็จะไปวัดบางพระในวันที่ 12 สิงหาคม 2554 พาคุณแม่ผมเที่ยวไหว้พระในนครปฐมด้วยครับ  :001:  :002:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยู่ศรีนครินทร์อยากติดรถไปด้วยจัง..แต่ติดไหว้สารทจีน โอกาสหน้าถ้าไปชวนด้วยนะครับ  :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ทำไมไม่ไปวันศุกร์ที่ 12ล่ะ คุณ somboon matkeaw
เป็นวันครบรอบ89ปีของหลวงปู่เปิ่น ที่วัดเค้ามีงานผมและเพื่อนๆก็จะขับรถมอเตอร์ไซด์กันไปหลายคัน ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนที่จะเดินทางไปร่วมงานที่วัดด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:

แล้วเจอกันที่วัดครับ
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมติดงานอยู่ครับ ต้องดูอีกทีครับว่าเคลียงานทันหรือเปล่า ต้องขอขอบคุณ คุณจิ๋วมา ณ ที่ด้วยครับ 30; 30; :114:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ลุงต้อก็ไป....เราคงได้เจอกัน

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ลุงต้อครับ ผมน้องโจ๊กเองครับ เด็กนครศรีฯอะครับ ที่เจอกันที่วัดโคปูนอะครับ ถ้ายังนึกไม่ออก คนที่ดึงหนังให้ลุงต้อ อะครับ (เสือตีนโตครับ) ถ้ายังนึกไม่ออกอีกก็คนที่มาส่งลุงต้อที่กรุงเทพฯอะครับ ดีใจจังที่พบลุงต้อในเว็บ ผมเพิ่งสมัครครับ ตามที่ลุงต้อเเนะนำครับ มีโอกาศคงได้เจอกันครับ ลุงต้อ อิอิ รักเสมอ ปล.ไม่มีจุดประสงค์อื่นนอกจากเชิดชูครูอาจารย์ ขออนุญาตเข้ามาตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2554, 08:50:40 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้บารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครองให้ พี่น้องทุกท่าน เดินทางไปกลับปลอดภัย ครับ

ระยะทางไม่สำคัญ จิตใจมุ่ง มั่นและแรงศรัทธา สำคัญที่สุดครับ
   :015:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าจะไปเหมือนกันคงได้เจอกันครับ 36;

ออฟไลน์ samplespace

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2554 เป็นวันครบรอบ89ปีของหลวงปู่เปิ่น ที่วัดเค้ามีงานผมและเพื่อนๆก็จะไปครับ

แต่ไม่ทราบว่าวันนี้ที่วัดจะมีการสักยันต์ไหมครับ?

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน สาธุ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครบรอบวันเกิดหลวงพ่อ ผมติดงานเสียจังครับ 05;ผมและเพื่อนๆไปกันใด้วันเสาร์ที่13ครับฝากเนื้อฝากตัวกับ พี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ 15; 15; :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2554, 09:57:08 โดย somboon matkeaw »