ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสักยันต์สายยักษ์ อยากจะไปสักยันต์เพิ่มที่วัดบางพระได้หรือไม่ควรหรือไม่ควรครับ  (อ่าน 5558 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jisaki

• ปฐมะ
  • *
ผมสักยันต์สายยักษ์ อยากจะไปสักยันต์เพิ่มที่วัดบางพระได้หรือไม่ควรหรือไม่ควรครับ

ผมชื่นชอบยันต์สายยักษ์มากว่า10ปีแล้ว และ สักยันต์สายยักษ์ นี้บนตัวมาโดยตลอด
โดยอาจารย์ที่สักให้ท่านห้ามโดยเด็ดขาดไม่ให้สักลิงลงบนตัว ผมเลยอยากทราบว่า
ถ้าผมอยากจะเดินทางไปสักเพิ่มจากเดิมที่มีอยู่ ผมสามารถสักยันต์ที่วัดบางพระได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ผมสักยันต์สายยักษ์ อยากจะไปสักยันต์เพิ่มที่วัดบางพระได้หรือไม่ควรหรือไม่ควรครับ

ผมชื่นชอบยันต์สายยักษ์มากว่า10ปีแล้ว และ สักยันต์สายยักษ์ นี้บนตัวมาโดยตลอด
โดยอาจารย์ที่สักให้ท่านห้ามโดยเด็ดขาดไม่ให้สักลิงลงบนตัว ผมเลยอยากทราบว่า
ถ้าผมอยากจะเดินทางไปสักเพิ่มจากเดิมที่มีอยู่ ผมสามารถสักยันต์ที่วัดบางพระได้หรือไม่ครับ

ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;                                                                                                                                               
ข้อ1 วัดบางพระ ยินดีตอนรับทุกๆท่านครับ

ข้อ2 สำนักที่สักยันต์ มีกฏข้อห้ามไป สักยันต์ที่อื่นหรือเปล่าครับ

ข้อ3 ยันต์ที่วัดบางพระ ถ้าเป็นรูป ข้าพเจ้าส่วนมากเห็นแต่ เสือ ลิง หนุมานและอื่นๆ

ข้อ4 ที่วัดบางพระ รูปยันต์ยักษ์ ข้าพเจ้าไม่เคยเห็นครับ (หรือมีไม่แน่ใจครับ)

กฏข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์ที่วัดบางพระ(เดินสายกลาง)

๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา

๒. ห้ามด่าบุพการี

๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง

๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว

๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว                                                                                                                                                     
อ้างอิงจาก www.bp.or.th ขอบคุณมากครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเข้ามาเสริมอีกนะครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ jubpy

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเคยเห็น ราหูอมจันทร์ ครับ
ไม่ทราบว่าเป็นสายยักษ์หรือไม่ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ :010:

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
เหมือนท่านพี่ saken6009 พูดครับ ถ้าสำนักที่น้องสักไม่ห้ามไปสักที่อื่นก็สามารถสักได้ครับ ส่วยยักษ์ที่ผมเห็นนั้น มีราหูครับ ดำดื้อ แดงเก ก็เป็นยักษ์ชนิดหนึ่งเช่นกันครับ อยู่ที่ว่าอาจารย์สักให้หรือไม่ครับ ส่วนที่อาจารย์สักห้ามสักลิงลม เพราะเค้าดูดวงแล้วลิงลมไม่เหมาะสักแล้วจะร้อนเกิดไปครับ เหมือนเพื่อนผมรุ่นพี่เค้าไปสักที่วัดสีโลหะ หรือวัดสีโลนะครับ เค้าก็จะดูดวงให้ว่าเหมาะกับอะไรจึงสักให้ครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;                                                                                                                                               
ข้อ1 วัดบางพระ ยินดีตอนรับทุกๆท่านครับ

ข้อ2 สำนักที่สักยันต์ มีกฏข้อห้ามไป สักยันต์ที่อื่นหรือเปล่าครับ

ข้อ3 ยันต์ที่วัดบางพระ ถ้าเป็นรูป ข้าพเจ้าส่วนมากเห็นแต่ เสือ ลิง หนุมานและอื่นๆ

ข้อ4 ที่วัดบางพระ รูปยันต์ยักษ์ ข้าพเจ้าไม่เคยเห็นครับ (หรือมีไม่แน่ใจครับ)

กฏข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์ที่วัดบางพระ(เดินสายกลาง)

๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา

๒. ห้ามด่าบุพการี

๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง

๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว

๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว                                                                                                                                                     
อ้างอิงจาก www.bp.or.th ขอบคุณมากครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเข้ามาเสริมอีกนะครับ :033: :033:

อย่างที่ ท่านพี่ saken6009 ได้กล่าวมาข้างต้นเลยครับ  :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2554, 12:05:10 โดย audytukzy5dragon »
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
เหมือนท่านพี่ saken6009 พูดครับ ถ้าสำนักที่น้องสักไม่ห้ามไปสักที่อื่นก็สามารถสักได้ครับ ส่วยยักษ์ที่ผมเห็นนั้น มีราหูครับ ดำดื้อ แดงเก ก็เป็นยักษ์ชนิดหนึ่งเช่นกันครับ อยู่ที่ว่าอาจารย์สักให้หรือไม่ครับ ส่วนที่อาจารย์สักห้ามสักลิงลม เพราะเค้าดูดวงแล้วลิงลมไม่เหมาะสักแล้วจะร้อนเกิดไปครับ เหมือนเพื่อนผมรุ่นพี่เค้าไปสักที่[bgcolor=#FF0000]วัดสีโลหะ[/bgcolor] หรือวัดสีโลนะครับ เค้าก็จะดูดวงให้ว่าเหมาะกับอะไรจึงสักให้ครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมขอนอกเรื่องหน่อยครับ
วัดสีโลหะ อยู่ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Jisaki

• ปฐมะ
  • *
เหมือนท่านพี่ saken6009 พูดครับ ถ้าสำนักที่น้องสักไม่ห้ามไปสักที่อื่นก็สามารถสักได้ครับ ส่วยยักษ์ที่ผมเห็นนั้น มีราหูครับ ดำดื้อ แดงเก ก็เป็นยักษ์ชนิดหนึ่งเช่นกันครับ อยู่ที่ว่าอาจารย์สักให้หรือไม่ครับ ส่วนที่อาจารย์สักห้ามสักลิงลม เพราะเค้าดูดวงแล้วลิงลมไม่เหมาะสักแล้วจะร้อนเกิดไปครับ เหมือนเพื่อนผมรุ่นพี่เค้าไปสักที่[bgcolor=#FF0000]วัดสีโลหะ[/bgcolor] หรือวัดสีโลนะครับ เค้าก็จะดูดวงให้ว่าเหมาะกับอะไรจึงสักให้ครับ

ผมไม่แน่ใจนะครับถ้าไม่ผิดน่าจะที่นี่ วัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง ตำบลศรีโลหะราษฎร์บำรุง อำเภอท่าม่วง จังหวัดกาญจนบุรี

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอเสริมนิดนึงนะครับ คือลิงกับยักษ์จะไม่ถูกกันมานานครับ เวลาแสดงโขน การเก็บหัวโขนเขาห้ามตั้งใกล้กันครับ  :069:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2554, 12:38:09 โดย volkswagen »

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ

ผมไม่แน่ใจนะครับถ้าไม่ผิดน่าจะที่นี่ วัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง ตำบลศรีโลหะราษฎร์บำรุง อำเภอท่าม่วง จังหวัดกาญจนบุรี

ผมอยู่ใกล้วัดนี้มาตั้งแต่เด็กครับ (<1km) ยังไม่รู้เลยว่ามีการสักยันต์ที่วัดนี้ด้วย (หรือว่าใกล้เกลือกินด่าง)
รู้แต่ที่วัดต้นลำใย แต่ก็ขอฝากถามรุ่นพี่คนนั้นว่าอาจารย์รูปไหนที่เป็นผู้สักให้เอ่ย
ปล.
ไม่มี ตำบล ศรีโลหะราษฎร์บำรุงครับ
มีแต่ ต.ท่าม่วง อ.ท่าม่วง ครับ