ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ::สักตอนเช้า  (อ่าน 1529 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubpy

• ตติยะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้ผมจะเดินทางไปสักที่วัดบางพระตอนเช้าครับ เดินทางจากนครปฐม (กำแพงแสน)
แล้วตอนเวลา 10.00 น. ต้องไปส่งแฟนขึ้นรถกลับบ้าน (ในตัวเมืองนครปฐม)

อยากรบกวนถามพี่ๆทั้งหลายครับที่เคยไปสักกับหลวงพี่นันตอนเช้า
อยากทราบว่าหลวงพี่นันเริ่มสักเวลากี่โมงครับ จะได้กะเวลาถูก (พอดีกลัวพาแฟนไปขึ้นรถไม่ทันครับ)

ขอบคุณมากครับ  :058:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ::สักตอนเช้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 02:25:00 »
เช้ามืด เช้า ๆ ท่านก็เริ่มละครับ
บางวัน 8 9 โมง เต็มพานเลย  :052: :052:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ::สักตอนเช้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 02:28:51 »
เท่าที่ผมเคยไปวัดเช้าสุดก็ ก่อนแปดโมง หลวงพี่ นัน ก็ เริ่มสักและครับผม :001:

ผิดถูกประการใดขออภัย
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 02:30:18 »
ผมกะจะออกจากหอตอน 6.30  ครับ
ถ้าสักแปดโมงน่าจะทันอยู่คับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 06:10:30 »
มันไม่แน่นอนหรอกครับ โชคดีไปเจอคิวน้อย โชคต้องรอก็เจอคิวเยอะ แล้วคุณจะไปธุระไม่ทันนะครับ

****ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ****

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2554, 12:01:58 »
พระอาจารย์นัน ท่านจะลงกุฏิเวลา 8.00น.ครับ

ปล. ถ้าไม่ทันเวลาส่งแฟน แนะนำให้รอหน่อยครับ เป็นการฝึกจิตไปในตัว(รอนิดหน่อย แต่ได้สิ่งดีๆกลับไป)

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2554, 09:01:58 »
ผมแนะนำว่าให้ไปส่งแฟนขึ้นรถก่อนเสร็จแล้วไปที่วัดรอถึงบ่ายก็ได้เพื่อรอรับสิ่งดีๆที่จะติดตัวเราไปจนวันตาย...เผื่อไม่ทันส่งแฟนจะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2554, 10:20:12 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ
 พอดีวันนี้ไปวัดแต่เช้าคับเลยได้เมตตาจากหลวงพี่นัน
หลวงพี่นันเมตตาพระปิดตา ส่วนแฟนได้ไก่ฟ้า
รบกวนอยากทราบพุทธคุณด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ,,ไว้จะลงรูปให้ดูนะคับ