ผู้เขียน หัวข้อ: กฐินสามัคคี วัดบางพระ วันอาทิตย์ ๓๐ ตุลาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๐.๐๐ น.  (อ่าน 4281 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน ศิษยานุศิษย์ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)

ร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคี ณ.วัดบางพระ ตำบลบางแก้วฟ้า

อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม

วันอาทิตย์ ที่ ๓๐ เดือน ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๔

แรม ๔ ค่ำ เดือน ๑๑

เวลา ๑๐.๐๐ น. ประกอบพิธีถวายผ้ากฐิน

ขออำนาจบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้สร้าง ได้กระทำ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ :054: :054: :054:ผมไปแน่ๆครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ :054: :054: :054:ผมไปแน่ๆครับ
ผมก็จะไป ให้ได้ครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
งานบุญของวัดบางพระ ข้าพเจ้า และ ภรรยาไปแน่นอนครับ 36; 36;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ พระอาจารย์ทุกๆรูป มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบนมัสการ หลวงพี่เว็บ... ขอบพระคุณครับ ที่แจ้งข่าวสารให้ลูกศิษย์วัดบางพระได้ทราบครับ

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบพระคุณครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะพยายามเคลียงานและไปให้ได้ครับผม  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่ และพระอาจาร์ยทุกท่านครับ

ถ้าไม่ติดลูกค้าจริงๆ ยังไงต้องไปแน่นอนครับ 1 ปีมีครั้งเดียว
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการ หลวงพี่เว็บ...  :054:  :054:  :054:
และพระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระ  :054:  :054:  :054:
และขอขอบคุณสำหรับข่าวสารงานบุญครับ
  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
พยายามจะไปให้ได้ ครับ ขอบาร มีหลวงพ่อเปิ่น ปกปักรักษาศิษย์ทุกคน
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอรับซองกฐินได้ที่ไหนครับ....
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ผมจะไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ eddy9294

• ทุติยะ
  • **
ผมไม่แน่ว่าจะไปได้หรือเปล่า(งานที่ผมทำหยุด ไม่จันทร์ก็อังคาร)
 แต่จะเป็นกระบอกเสียงกระจายบุญไปอีกทางแล้วกับครับ  :002:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เวปครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุญาตเชิญชวนศิษย์วัดบางพระ อีกครั้งนึงนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2554 ท่านใดไม่มีภาระกิจ เชิญร่วมงานบุญกันนะครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าไม่ติดอะไรจะไปให้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ.. หลวงพี่เว็บและพระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระครับ  ถ้าไม่ติดงานด่วนมากๆจริงๆไปแน่นอนครับ :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ถ้าไม่ติดธุระ  จะไปให้ได้นะครับ เพราะไม่ได้ไปนานแล้วอ่ะ :070:

ออฟไลน์ hilo

• ตติยะ
จากปัญหาอุทกภัย ไม่มีการเลื่อนกำหนดการเดิมใช่ไหมค่ะ  :062:

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
กำหนดการทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบางพระ ยังคงเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
ถ้าจะมาร่วมบุญ ขณะนี้ขอแนะนำเส้นทางเพชรเกษม
หรือสอบถามเส้นทางก่อนออกเดินทาง
                                ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2554, 10:09:31 โดย 8 »
someone like this..........

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งานบุญวัดบางพระ ร่วมด้วยช่วยกันนะคะ
ฝนตก น้ำท่วม ไม่พลาดแน่นอน พบกันคะพี่ ๆ น้อง ๆ ลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple