ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาให้ชมเพลินๆพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่น๓  (อ่าน 3762 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

พระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่น ๓ พิมพ์ลึก , พิมพ์ตื้น และพระผงของขวัญวัดเกาะจันทร์
ทันหลวงปู่สด วัดปากน้ำ ซ้อนวิชชาทุกองค์ เป็นพระที่สร้างในระยะเวลาใกล้เคียงกันครับ

***แบ่งปันนำมาให้ชม***

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามมากครับ พี่ยังไม่มีเลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

สวยงามมากครับ พี่ยังไม่มีเลยครับ

ขอบคุณครับ
ยังไม่มีรุ่น ๓

แต่มีรุ่น ๑ ใช่ไหมครับพี่เจมส์^^

นำมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ^^

รอวาสนากันต่อไปครับ. :001:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กรุแตกอีกแล้วท่านพี่  ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
มีของดีนำมาให้ชมตลอดเลยครับ  :016:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ...สวยงามมากครับ 36; 36;

ขอบคุณท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคลหลวงของวัดปากน้ำ มาให้ศิษย์วัดบางพระได้ชม

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ