ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องสักน้ำมันกับพระอาจารย์หนวดหน่อยนะคะ ^^  (อ่าน 1030 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tofu

• ปฐมะ
  • *
คืออยากทราบว่า พระอาจารย์หนวดท่านจะอยู่วัดบางพระทุกวันหรือเปล่าคะ
 แล้วถ้าจะเดินทางไปสักควรไปเวลาไหนดีคะ
 แล้วพระอาจารย์ท่านจะเลือกลายสักให้เราเองหรือว่ายังไงคะ
รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ
คือหนูสะดวกเดินทางไปสักวันที่ 28 29 30 สิงหานี้อะคะ ควรไปวันไหนดีคะ
^^

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
ผมจำได้ว่าพระอาจารย์หนวดมาเฉพาะวัน เสาร์ อาทิตย์ นะครับ เพราะเห็นอาจารย์ขอผมบอก ๆ  :016:

ส่วนเรื่องเลือกลายสักนั้นผมไม่เเน่ใจครับ  :070: อาจจะได้นะครับต้องลองขอดู

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ)   :054: ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
คืออยากทราบว่า พระอาจารย์หนวดท่านจะอยู่วัดบางพระทุกวันหรือเปล่าคะ
 แล้วถ้าจะเดินทางไปสักควรไปเวลาไหนดีคะ
 แล้วพระอาจารย์ท่านจะเลือกลายสักให้เราเองหรือว่ายังไงคะ
รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ
คือหนูสะดวกเดินทางไปสักวันที่ 28 29 30 สิงหานี้อะคะ ควรไปวันไหนดีคะ
^^
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

ข้อ1 มาถึงวัดบางพระเช้าๆก็ดีครับ จะได้ไปกราบสรีระสังขารหลวงพ่อเปิ่น ด้วยครับ

ข้อ2 ท่านอาจารย์หนวด ท่านเป็นฆราวาสครับ ไม่ต้องมีพระนำหน้าชื่อครับ

ข้อ3 ท่านอาจารย์หนวด มาช่วยสักยันต์ที่วัดบางพระ วันเสาร์ วันอาทิตย์ ถึง วันจันทร์ครับ

ข้อ4 ถ้าสักยันต์แบบน้ำมัน พี่ๆน้องๆที่เป็นผู้ชาย ส่วนมากจะให้แซงคิวให้ไปก่อนครับ

ข้อ5 ส่วนมากที่เห็นทั้งชาย และ หญิง ขึ้นยันต์เก้ายอดก่อนครับ เพื่อความเป็นสิริมงคลครับ

ข้อ6 ขอลายยันต์ได้ครับ แต่จะได้ตามที่ขอหรือไม่นั้น ต้องลุ้นกันครับ

ป.ล  รอพี่ๆน้องศิษย์วัดบางพระเข้ามาเสริมอีกนะครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Tofu

• ปฐมะ
  • *
อ่อคะ  ขอบคุณพี่ๆ มากเลยนะคะ
คือหนูมือใหม่นะคะ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลย
คงต้องฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ด้วยนะคะ
ขอบคุณอีกครั้งคะสำหรับข้อมูลคะ
  ^^