ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเลือกลายสักยันต์ได้ไหมครับ  (อ่าน 5338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kirati

• ทุติยะ
  • **
ถ้าเลือกลายสักยันต์ได้ผมจะต้องสักกับ ท่านใดเหรอครับ ( ผมพิมไรผิดขออภัยด้วยครับไม่ได้มีเจตนาที่จะลบหลู่นะครับ )

ออฟไลน์ xiahmetizz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ผมจะเลือกลายสักยันต์ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 09:30:37 »
อ.ต้อม , หลวงพี่โมทย์ ข้างกุฏิหลวงพ่อต้อย เลยครับ เป็นกันเองครับ
ปล.ถ้าไม่เคยสักมาก่อน เค้าจะไม่ให้เลือกน้ะครับ อ.เค้าจะให้ เก้ายอด กับ แปดทิศ ก่อนน้ะครับ วันเสาร์,อาทิตย์ จะมี อ.หนวด มาช่วยสัก
บางที อ.ก๊อง มาด้วยน้ะครับ         

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ผมจะเลือกลายสักยันต์ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 09:33:00 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 10:35:21 »
ถ้าเลือกลายสักยันต์ได้ผมจะต้องสักกับ ท่านใดเหรอครับ ( ผมพิมไรผิดขออภัยด้วยครับไม่ได้มีเจตนาที่จะลบหลู่นะครับ )
อ.ต้อม , หลวงพี่โมทย์ ข้างกุฏิหลวงพ่อต้อย เลยครับ เป็นกันเองครับ
ปล.ถ้าไม่เคยสักมาก่อน เค้าจะไม่ให้เลือกน้ะครับ อ.เค้าจะให้ เก้ายอด กับ แปดทิศ ก่อนน้ะครับ วันเสาร์,อาทิตย์ จะมี อ.หนวด มาช่วยสัก
บางที อ.ก๊อง มาด้วยน้ะครับ         
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้อ1 มาเพราะความศรัทธาใน หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ไม่จำเป็นต้องเลือกลายยันต์ครับ

ข้อ2 ถ้าสักยันต์กับท่านอาจารย์หนวด ต้องได้ยันต์ครูครบก่อนครับ (เลือกแบบพิมพ์ไม่ได้)

ข้อ3 อยากจะเตือนว่า พิมพ์ลายยันต์ทุกพิมพ์มีครู อย่าได้จับเลือก และ เล่นนะครับ

ข้อ4 ค่าครู25บาท จะเอาอะไรมากครับ อยากได้โน้นอยากได้นี้ ถูกหรือไม่ครับ

ข้อ5 พระอาจารย์ และ อาจารย์ เหน็ดเหนื่อยมากนะครับในแต่ละวันโปรดเห็นใจด้วยครับ

ข้อ6 แทนที่จะเลือกลายยันต์ เลือกที่จะซื้อหมึกจีน กระดาษทิชชู แอลกอฮอล์ มาถวายดีกว่ามั้ยครับ

ป.ล รอพี่ๆน้องๆเข้ามาเสริมอีกนะครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ)  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 10:50:33 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 2554, 07:50:17 »
อย่าไปเลือกเลยครับ มันจะดูว่ารู้ดีกว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่มาช่วยสักยันต์นะครับ 

ผิดถูกประการใดขออภัย ครับผม  :054:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 2554, 11:04:56 »
ตามจริงแล้ว 90เปอร์เซ็น อยากจะได้ตามที่ตัวเองต้องการครับ ผมก็เช่นกัน แต่ส่วนมากเลือกเองจะออกมาไม่สวยครับ คือถ้าอาจารย์ท่านเมตตาให้เองท่านก้จะรู้ว่าอะไรที่เหมาะกับส่วนนี้ สังเกตุได้สายบางพระทุกท่านจะมีลายสักไม่เหมือนกันแต่ที่เหมือนกันก็คือยันต์ครูครับ สรุปให้พระอาจารย์ท่านเมตตาให้เองครับ แต่ถ้าขอได้ก้ไม่เป้นไรครับ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ส.ค. 2554, 02:02:28 »
ภาพยันต์อักขระยันต์ต่างๆมีตำแหน่งการวางลงบนแผ่นหลังหรือร่างกายมาแต่โบราณ พระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านจะจัดวางตามตำแหน่งให้ลงตัวสวยงามอย่าได้ไปเลือกเลยครับสิ่งที่ท่านมอบให้ก็เป็นมงคลแก่ตัวท่านเองทั้งนั้น

อีกประการหากท่านต้องการให้แผ่นหลังของท่านออกมาสวยงามก็อย่าได้ไปเลือกเลยเพราะเราไม่ได้เรียนมาเลือตำแหน่งเลือกยันต์เองตามใจชอบจะออกมาสวยได้อย่างไร
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ส.ค. 2554, 08:15:18 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 12:12:52 »
ผมก็เคยบ้างนะครับ พระอาจารย์ท่านถามว่าวันนี้จะเอาอะไร ผมก็เกรงใจ ปากสั่นไม่กล้าบอก พอพระอาจารย์เอ่ย ผมก็เออ ออ ตอบรับไปอะครับ
บางครั้งผมเคยขอนะครับ แต่พระอาจารย์ท่านพูดปัดไป นั่นแหละ ผมก็รู้ละครับ ว่าคืออะไร
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ eddy9294

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 11:40:30 »
ขอรบกวนถามหน่อยครับ ว่า ถ้า ขอ พระอาจารย์ ว่าอยากได้ทางเมตตา อะไรทำนองนี้แต่ไม่ได้เลือก ยันต์ จะเป็นการลบหลู่ ท่านหรือไม่ครับ
ผิดถูกอย่างไรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ (ไปคราวนี้จะซื้อทิชชู่ไปซักครึ่งโหล)  :001:

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 12:30:25 »
ลองบอกกล่าวขอท่านดูครับ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร