ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสายตรงหลวงพ่อไสวครับ  (อ่าน 1686 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนสายตรงหลวงพ่อไสวครับ
« เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 01:18:08 »
สวัสดีครับพอดีผมพึ่งเริ่มเก็บสะสมพระเครื่องของหลวงพ่อไสวครับ

แต่จะขอเรียนถามพี่ๆชาววัดบางพระเพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อไปครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

เหรียญนี้เป็นเหรียญโก๋ครับสร้างปี 2540

ที่ผมเจอเคยเจอแต่เนื้ออาปาก้าครับยังไม่เคยเจอเนื้อนี้

จึงอยากจะขอความรู้สักหน่อยนะครับว่าพี่ๆเคยเจอเนื้อสามกษัตริย์หรือเปล่าครับ

หลวงพ่อท่านสร้างกี่เนื้อหรือครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาให้ความรุครับ

ถ้าพิมพ์ผิดหรือผิดกฏขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนสายตรงหลวงพ่อไสวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 02:47:52 »
ผมว่ารอยจารแปลกๆไปนะครับ  :001: ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ   

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ตอบ: รบกวนสายตรงหลวงพ่อไสวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 07:10:39 »
เหรียญโก๋หลวงพ่อไสวมีหลายเนื้อครับ มีทองคำ ตะกั่ว เงิน นวะ 3กษัตริย์ และอัลปาก้าเหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อจารเองทุกเหรียญยกเว้นเหรียญเนื้ออัลปาก้าครับเพราะจำนวนสร้างมากที่สุด เหรียญขอบคุณ cellszaru เป็นเหรียญ3กษัตริย์และรอยจารเป็นลายมือหลวงพ่อไสวแน่นอนดูง่าย จดจำลายมือท่านให้ได้นะครับ วัตถุมงคลเครื่องรางและพระเครื่องของหลวงพ่อไสวที่ท่านจารเองมีมากมายครับขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ส.ค. 2554, 08:48:09 »
เหรียญโก๋หลวงพ่อไสวมีหลายเนื้อครับ มีทองคำ ตะกั่ว เงิน นวะ 3กษัตริย์ และอัลปาก้าเหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อจารเองทุกเหรียญยกเว้นเหรียญเนื้ออัลปาก้าครับเพราะจำนวนสร้างมากที่สุด เหรียญขอบคุณ cellszaru เป็นเหรียญ3กษัตริย์และรอยจารเป็นลายมือหลวงพ่อไสวแน่นอนดูง่าย จดจำลายมือท่านให้ได้นะครับ วัตถุมงคลเครื่องรางและพระเครื่องของหลวงพ่อไสวที่ท่านจารเองมีมากมายครับขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ขอบคุณลุงอเมซิ่งด้วยครับสำหรับความรู้ มีความรู้เพิ่มเลยว่าเป็นลายมือของหลวงพ่อไสว เพราะว่าที่เคยเห็นมารอยจารจะสวยเป็นมาตรฐานครับ แต่ไม่ใช่ลายมือของหลวงพ่อ  :054: :054:

ออฟไลน์ suphachai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 12:18:14 »
แท่แน่นอน ครับ

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 07:06:22 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับคำตอบ

มีความสุขที่สุดดดดดดดดดด :090: