ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ เจ้าสัว คับ พี่ ๆ พอทราบไหมคับ  (อ่าน 1650 ครั้ง)

ออฟไลน์ mmnong99

• ทุติยะ
  • **
ขอถามอีกเหรียญคับพี่ เป็นเหรียญเจ้าสัว เป็นของอาจารย์ท่านไหนหร๋อคับ

แล้วองค์นี้ แท้ไหมคับพี่    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ jack25

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ เจ้าสัว คับ พี่ ๆ พอทราบไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2554, 05:04:50 »
ทรง-พิมพ์เหมือนของวัดกลางเลยครับ..ดี-ไม่ดีไม่ทราบครับ :001: :001:

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: เหรียญ เจ้าสัว คับ พี่ ๆ พอทราบไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 09:13:30 »
ถ้าเหรียญเจ้าสัว วัดกลางบางแก้ว รุ่น 1 เป็นแบบเทหล่อครับ เนื้อจะเห็นร่องรอยชัดเจน โดยเฉพาะตำหนิและความเก่าของเนื้อ
สำหรับเหรียญนี้ ผมว่าไม่ใกล้เคียงวัดกลางเลยด้วยตัวเนื้อทองแดงห่างไกลกันเยอะ      แต่พิมพ์เหมือนเปี๊ยบ

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 09:53:40 »

เจ้าสัว รุ่น 2 ปี 35 วัดกลางบางแก้วครับ