ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่น3 ปี2521 เพิ่งได้มาวันนี้เองครับ  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ค่อยๆเก็บไปครับ  :090: ติชมกันได้ครับผม  :090:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้ก็เก็บเหรียญของหลวงพ่อได้รุ่น1,2และ3แล้ว ผมจึงนำเหรียญรุ่น1กับ2ไปเลี่ยมพลาสติกไว้สำหรับห้อยคอครับ ช่วงนี้ทองคำมีราคาแพง เลยไม่สามารถห่มจีวรที่เหรียญได้ครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ :002:ยินดีด้วยครับช่วงนี้ราคาทองคำสูงมากครับ (เลี่ยมจับขอบเงินไปก่อนก็ได้ครับ) :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยอดเยี่ยมมากๆครับท่าน..นับถือๆ :053: :053: :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับ ยินดีด้วยที่ได้เหรียญของหลวงพ่อมาครอบครอง :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยแท้ดูง่ายทุกเหรียญครับ รุ่น 1 , 2 , 3 มีแล้วต่อไปก็ เหรียญหน้าเสือ ปี 23 เหรียญติ่งเสือ ปี 25 และเหรียญเสื้อเกราะ ปี 33 เอาให้ครบเซ็ตครับ ชุดใหญ่ไปเลย ฮ่าๆ :015:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ...สวยงามมากๆครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน aehjomthong ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้ศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

ป.ล  ราคาทองคำสูงมากๆ นำไปเหลี่ยมจับขอบทองก็หลายเงินอยู่ครับ :075: :075:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 37;ยินดีด้วยครับ...เป็นความฝันของหลายๆคนเลยนะเนี่ย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ต้องอย่างนี้ครับค่อยๆ เจาะจงเก็บของแท้ของดี สมคำว่าศึกษาและสะสมนะครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
พอดีผมเป็นศิษย์รุ่นหลัง

อยากจะสะสมเหรียญเก่าๆมั้งอะครับ

อยากทราบว่าจะหาได้จากที่ไหนบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยทุกเหรียญเลยครับ :015:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ  :090: 20; 18; 20; 18; 20;