ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังเริ่มสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 1200 ครั้ง)

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
กำลังเริ่มสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นครับ เจอที่แผงพระก็จะบูชาเก็บไว้ ก็ต้องขอความกรุณาเพื่อน พ้อง น้อง พี่ ในบอร์ดช่วยวิจารณ์และฟันธงให้ด้วยนะครับ  :001:

หลวงปู่อั๊บ ครับ

หลวงพ่อจรัญ ครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เหรียญปี19 ห่างไกลของแท้มากเลยครับ 41; 41;

(ขออนนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mmnong99

• ทุติยะ
  • **
เหรียญ 19  ไม่แท้อีกเสียงคับ 

ตำหนิไม่ได้  ผมเพิ่งโดนไป 2 เหรียญ ตำหนิได้ แต่เส้นรัศมี ไม่มี ^^  ยังปวดใจอยุ่เลยคับ หุ หุ

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญรุ่นแรก ห่าง ไกล ของ แท้ เยอะ ครับ เม็ดงา ก็ไม่มี อัขระ ด้านหลัง ก็ไม่ขาด หน้าหลวงปู่ก็เพี้ยน เสือก็ผอมจัง ครับ

ลองศึกษา เหรียญแท้ ในเว็บดูครับ มีเยอะแยะ ศึกษาแล้ว ก็ อย่าด่วนสรุปไปเจอเหรียญตำหนิครบแล้วซื้อนะครับ

เพราะ เหรียญรุ่นนี้ เก๊ ฝีมือมากครับ

ตัวผมเอง กว่าจะตามเหรียญแท้เจอ ก็ พลาดเก๊มาหลายเหรียญ แล้วครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

คำแนะนำ นะครับ จริงๆเหรียญรุ่นนี้ ไม่ได้ดูยาก อย่างที่คิด นะครับ  จำตำหนิ ต่างๆภายในเหรียญได้แล้ว ก็

สละเวลา ซักนิด ไปที่วัดครับ มีแผงพระอยู่หลายแผง มีเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ อยู่ ไป ขอ ลุงแก ส่อง ศึกษาดู

อุดหนุน เหรียญ ปีหลังๆ แก ซักเหรียญ ก็ได้ ครับ ราคาไม่แพง หลัก ร้อย เท่านั้น ขอแก ศึกษาดู

จำ หน้า หลวงปู่ จำผิวเหรียญแม่นๆ ก็ มีโอกาศ พลาดน้อย ครับ

สุดท้าย ขอ ให้เจอเหรียญ เนื้อคู่ ไว ไว นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2554, 11:11:02 โดย sMokE »