ผู้เขียน หัวข้อ: @วัดบางพระ ครั้งแรกของชีวิต  (อ่าน 1763 ครั้ง)

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
@วัดบางพระ ครั้งแรกของชีวิต
« เมื่อ: 29 ส.ค. 2554, 09:45:40 »
ขอบพระคุณบารมีหลวงปู่เปิ่นที่ดลบันดารให้ผมได้มีโอกาสเดินทางไปที่วัด
ขอบคุณความเมตตาจากพระอาจารย์ญาจำนวน 2 พาน
ขอบคุณอาจารย์หนวดที่ให้ข้อคิดว่า ถ้าลังเลเพราะกลัวว่าคนอื่นจะรู้ กลัวว่าจะถูกดูถูก ปริมาณที่ได้รับจะไม่ได้เต็มที่
ขอบคุณศิษย์พี่ที่ช่วยดึงหลังให้
ขอบคุณข้อมูลจากเว็ปบอร์ดทำให้ผมเดินทางไปถูก

และที่ขาดไม่ได้ ชาไข่มุกอร่อยมาก

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: @วัดบางพระ ครั้งแรกของชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 12:57:47 »
ยินดีด้วยครับ...ยินดีตอนรับครับ 36; 36;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น และ พระอาจารย์ อาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน jindong59 ที่ชื่นชอบ และ ชื่นชมวัดบางพระ คุณน้องมาถูกทางแล้วครับ

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: @วัดบางพระ ครั้งแรกของชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 07:33:46 »
ยินดีด้วยครับผม  :002:  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 12:51:32 »
ขอบพระคุณบารมีหลวงปู่เปิ่นที่ดลบันดารให้ผมได้มีโอกาสเดินทางไปที่วัด
ขอบคุณความเมตตาจากพระอาจารย์ญาจำนวน 2 พาน
ขอบคุณอาจารย์หนวดที่ให้ข้อคิดว่า ถ้าลังเลเพราะกลัวว่าคนอื่นจะรู้ กลัวว่าจะถูกดูถูก ปริมาณที่ได้รับจะไม่ได้เต็มที่
ขอบคุณศิษย์พี่ที่ช่วยดึงหลังให้
ขอบคุณข้อมูลจากเว็ปบอร์ดทำให้ผมเดินทางไปถูก

และที่ขาดไม่ได้ ชาไข่มุกอร่อยมาก

อ้าวเดินทางตั้งแต่เมื่อไรครับ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2554, 12:51:57 โดย Naraphat »
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 06:05:26 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 06:16:20 »
ยินดีอย่างสุดซึ้งนะครับ ท่าน jindong59

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 08:19:53 »
ยินดีด้วยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ songpol.me

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 08:41:23 »
ยินดีด้วยคับ :001: