ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแปลก ๆ  (อ่าน 1837 ครั้ง)

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
เรื่องแปลก ๆ
« เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 03:02:33 »
วันนี้ผมไปวัดบางพระเป็นครั้งที่ 5 แล้วครับ  (ถอนหญ้าไป 2 ครั้ง กวาดรอบกุฏิก็ 2 ครั้ง อิอิ) ปล.ไปสักน้ำมันกับหลวงพี่แป้วครับ
หลวงพี่ใจดีมากครับ แต่หลวงพี่เค้าพูดเบาไปหน่อย หรือผมหูตึงก็ไม่ทราบ แหะๆ
ไปครั้งแรกได้ยันต์นะเมตตาครับ แล้วก็ไปกวาดรอบพิพิธพันธ์หลวงพ่อเปิ่น
ไปครั้งสองได้ยัตน์ มหาเสนห์ กับสาริกาตัวเดียวครับ แล้วก็ไปกวาดหน้ากุฎิหลวงพี่แป้ว
ไปรอบที่ 3 วันแม่พอดีครับ ไปถึงบ่ายโมงก็ถอนหญ้าเลยครับถึง 4 โมง ช่วงถอนก็ได้คุยกับพี่ ๆ เค้าที่ถอนหญ้าด้วย พี่เค้าบอกว่าวันพ่อกับวันแม่ หลวงพี่เค้าจะให้ยันต์พ่อแม่ สัก ซ้ายขวาอ่าครับ พอถอนหญ้าเสร็จตอนเย็นก็ไปสักครับ แต่บอกหลวงพี่เค้าว่ารีบกลับกลัวรถหมดครับก็เลยไม่ได้ยันต์พ่อแม่เลย แหะๆ ได้ยันต์นี้มาแทนครับ ชื่ออะไรไม่รู้ (ใครรู้ตอบด้วยนะครับ)

ไปครั้งที่ 4 ก็สอนหญ้าอีกตามเคยแต่คราวนี้ขึ้นเยอะกว่าเดิม ห่างแค่ 2 อาทิตย์เอง แหะๆ ถอนไม่หมดด้วยครับ คนมีน้อย พอเสร็จก็รอสักครับถึง 3 ทุ่มกว่าจะได้สักครับหลวงพี่เค้าก็ให้ติดรถไปลงหน้าม.มหิดลกัับพี่ที่มาสักครับ วันนี้รู้สึกโชคดีได้เก้ายอด กับจิงจกสองหางครับ คนหลัง ๆ นี่ฮือฮากันใหญ่เลย ผมก็ยิ้ม ๆ ในใจหน่อยครับ อิอิ  แต่พอสักเสร็จก็แอบไปเห็นจิ้งจกลงมากินน้ำตรงตู้เหล็กที่ว่างเข็มสักของหลวงพี่ครับ (ไปมา 4 ครั้งเพิ่งสังเกตุ นึกในใจนะครับ) แต่พอกลับจากการสักก็ติดรถพี่เค้ามาลงตรงป้ายรถเมย์หน้า ม.มหิดล ก็ แอบไปเห็นจิ้งจกอีกแล้ว ... แต่มันไม่ใช่จิงจกธรรมดาครับ ดูแล้วมันมี 2 หางด้วย เพื่อนก็ถ่ายรูปเก็บไว้ด้วยครับ ก็น่าแปลกอยู่ 

จะไปครั้งที่ 5 วันอาทิตย์นี้ครับ แล้วเจอกันนะครับ ถอนหญ้ากัน อิอิ
จะได้อะไรดี ๆ หน้อ อิอิ ใครเอารถไปฝากผมติดรถไปด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องแปลก ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 03:42:42 »
ดีครับท่าน พร้อมเมื่อไร ค่อยลงหมึก

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 04:51:52 »
มันต่างกัน เหรอครับ น้ำมันกับหมึก

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ส.ค. 2554, 06:32:29 »
ถ้ามีโอกาสเจอและผมเอารถไปพอดี จะรับไป-กลับ ด้วยกันนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2554, 10:30:02 »
ขอบคูณครับพี่ ผมตัวสูง ๆ ผอม ๆ หน่อย นะ แหะๆ

ออฟไลน์ LoveHunTer

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2554, 01:42:47 »
ขออนุญาตินะครับ....ยินดีด้วยครับ

ผมก็ศิษย์หลวงพี่แป๋วคนหนึ่งครับเอาใว้คุณมีโอกาศเอารถมาเองเช่นผม (มอไซค์) จะได้พบประสบการณ์ดีดีอีกมากครับ