ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเเนะนำที่ครับอยากรู้จิง ๆ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
พอดีวันนี้ผมไปสักยันต์วัดบางพระมาครับ ก่อนสักผมกับเพื่อนๆได้ไปไหว้ปู่ฤาษีที่หน้ากุติหลวงพี่นันครับ

พอไหว้เสร๊จเพื่อนทุกคนของผมก็รู้สิเหมือนกันหมดว่าของในตัวจะขึ้น พอไหว้ปู่ฤาษีเสร๊จก็ได้ไปสักที่กุติพระอาจารย์โมทย์

พระอาจารย์โมทย์ท่านใจดีเมตตา เสือเผ่น ให้ผมพอสักเสร๊จแล้วตอนที่พระอาจารย์โมทย์เป่าคาถาใส่ลอยสักเสือเผ่นผม

ทำให้ผมของขึ้นทันที่ ตอนที่ขึ้นตอนนั้นไม่รู้ว่าเสืออะไรขึ้นนะครับ แต่เพื่อนบอกว่าเป็นเสือ หลังจากเป่าเสร๊จเเล้วก็ผมก็ลงมานั้ง

แต่ความรู้สึกของผมยังเหมือนกับว่าของมันยังจะขึ้นอีก เวลาผ่านไปไม่นานขณะที่เพื่อนผมกำลังสักอยู่ ของในตัวผมก็ขึ้นอีก

แต่ที่นี้ผมมีสติอยู่แต่ผมบังคับร่างกายไม่ได้เลย ส่วนของที่ขึ้นนั้นก็มาหมดทั้งหลังเลยครับ ทั้ง เสือคู่ เสือเผ่น เสือตีนโต ฤาษีนั้งชาน

ฤาษีเดินดง ฤาษีนารอด มาหมดเลยครับ แต่ที่ผมสงสัยเเละอยากจะถามก็คือ ตอนที่ผมขึ้น ผมมีอาการ รำไทย ด้วยครับ

...ผมอยากจะทราบว่า อะไรในตัวผม ที่ขึ้นเเล้วก็ รำไทยไช่ฤาษีป่าวครับ แล้วทำไมผมถึงของขึ้นเยอะขนาดนั้นผมทำอะไรผิดรึป่าวครับ....

:054: :054: :054: :054:  ผมขอความกรุณาพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ  :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ช่วยเเนะนำที่ครับอยากรู้จิง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2554, 08:11:59 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้อ1 กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่โมทย์ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ข้อ2 ขอบคุณท่าน สาธุ ปู่ฤาษี ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ

ข้อ3 ข้าพเจ้าแนะนำให้คุณน้อง ฝึกหัดนั่งสมาธิ เพื่อฝึกจิตครับ รักษาศีลห้า ทำบุญทำทานบ่อยๆครับ

ข้อ4 ระวังเรื่องของ จิตปรุงแต่งขึ้นมาเอง และ อุปทานหมู่ ครับ

ข้อ5 ปรกติหลวงพี่โมทย์จะสักยันต์แบบเน้นตัวอักขระ แต่ลูกศิษย์บางท่านรู้เท่าไม่ถึงการ อยากได้ลายสักยันต์เป็นรูปภาพต่างๆ ยกตัวอย่าง เช่น รูปยันต์พ่อแก่ รูปยันต์เสือ รูปยันต์หนุมาน และอีกหลายๆรูป แล้วนำไปให้หลวงพี่โมทย์สักยันต์ตามแบบรูปภาพที่ตัวเองเลือกไว้ ตรงนี้และที่ข้าพเจ้าขอเตือนว่า รูปภาพยันต์ต่างๆ อย่าได้จับเล่น เพราะทุกรูปลายยันต์เป็นของสูงมีครูครับ และ อย่าได้เลือกลายยันต์เองบางครั้งสักยันต์ตามใจตัวเอง อยากได้โน้น อยากได้นี้ แทนที่จะมีคุณกลับเป็นโทษได้นะครับ จะสักยันต์ต่างๆให้ตามใจพระอาจารย์เป็นดีที่สุดครับ ใครจะรู้ไปกว่าพระอาจารย์ไม่มีครับ ถ้าตามใจตัวเราเองแล้วของที่ได้ไปเราคุมไม่ได้ หรือ เกินกำลังก็จะกลายเป็นโทษได้ครับ :050: :050:

รอพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระเข้ามาเสริมอีกนะครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยเเนะนำที่ครับอยากรู้จิง ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2554, 09:21:58 »
ท่านsaken6009ตอบได้ชัดเจนเลยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2554, 09:33:09 »
รูปภาพยันต์ต่างๆ อย่าได้จับเล่น เพราะทุกรูปลายยันต์เป็นของสูงมีครูครับ และ อย่าได้เลือกลายยันต์เองบางครั้งสักยันต์ตามใจตัวเอง

เห็นด้วยครับ สังเกตุหลายครั้งแล้ว ตอนที่ไป สัก มาเลือกลายเหมือนร้าน tattoo เลยครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 12:17:52 »
เห็นด้วยกลับพี่ saken6009 ครับ
ผมสักกับหลวงพ่อโมทย์ ท่านลงอักขระเป็นแถวยาวหลายแถวอยู่ พอสักเสร็จผมก็สงสัยว่าสักอักขระอะไรให้ ท่านบอกว่า อักขระหัวใจทั้งนั้นครับ
นึกในใจ พุทธคุณก็เข้มขลัง ถึงแม้ไม่มีรูปภาพ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ย. 2554, 12:19:57 »
ขอบคุณ สาธุ ปู่ฤาษี ครับ
ผมว่าขึ้นเสือ เสือก็คือเสือครับ จะตอบได้ไงว่า เป็นเสืออะไร ( ขำ ๆ นะครับ )  :095: :095: :095: อยอกเล่นนิดนึง