ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผู้หญิงเหยียบรอยสักจะไป็นไรไหมค่ะ  (อ่าน 7000 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ถ้าเราเหยียบหลังให้เเฟนที่มีรอยสักยันต์อยู่จะมีผลอะไรกับคนที่เหยียบและคนที่ถูกเหยียบไหมค่ะ ยิ่งถ้าเป็นวันนั้นของเดือนด้วยล่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วย ขอบคุณค่ะ
ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะเหยียบหลังทำไมค่ะ   ถ้าจะนวด ใช้มือนวดดีกว่าค่ะ 

ส่วนเวลาประจำเดือนมา ส่วนตัวจะไม่เดินข้ามแฟนค่ะ 

ตอบจากความรู้สึกส่วนตัว  ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ถ้าเราเหยียบหลังให้เเฟนที่มีรอยสักยันต์อยู่จะมีผลอะไรกับคนที่เหยียบและคนที่ถูกเหยียบไหมค่ะ ยิ่งถ้าเป็นวันนั้นของเดือนด้วยล่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วย ขอบคุณค่ะ
ด้วยความเคารพครับ...ไม่เหมาะสมเป็นอย่างยิ่งครับ 41; 41;

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

Au_Ahoo

• บุคคลทั่วไป
นั่นสินะคะ .. เป็นไรไม๊
เคยแต่โดน(หมอนวด)ยันที่บั้นเอวน่ะค่ะ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
ที่ต้องเหยียบเพราะมันช่วยลดอาการปวดท้องได้ค่ะแฟนเป็นกรดไหลย้อนค่ะพอเหยียบแล้วจะดีขึ้นแต่เคยเหยียบหนนึ่งแฟนปวดจนถึงสันหลังดูทรมานมาก พอนึกได้ก็รีบลงเลยมัน พลาดไปเพราะเราไม่ทันคิดแค่อยากให้อาการดีขึ้น รู้สึกเสียใจมากค่ะ ไม่ได้ตั้งใจค่ะ  ขออภัยด้วยค่ะ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ สมควร เลยครับ ผม ควรใช้มือดีที่สุด

และ เรื่อง ประจำเดือน ผมว่ายิ่งไม่สมควรมากๆครับ

ดี นะครับ ที่แฟนปวดแค่หลัง จากประสบการ์ณ ผมเคยเบลอไปเลยอาการแบบงงๆ

ต้อง ไป วัดบางพระ ให้ หลวงพ่อ เป่า หัว ให้เลยครับ เลยรู้สึกว่า โล่ง อก และอาการเบลอๆหายไป

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ jackz

• จตุตถะ
  • Nongear48
ไม่สมควรเลยครับ ใช้เท้าก็ไม่เหมาะแล้ว ยิ่งเป็นประจำเดือน อีก
มีของดี ก็ต้องรักษาให้ดีครับ ถ้าปวดมากใช้มือกดๆเอาก็พอได้ แต่ขึ้นไปคร่อมแล้วเหยียบ ไม่เห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถ้าผู้หญิงเหยียบรอยสักจะไป็นไรไหม&
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 05:20:25 »
เคยถามกับอาจารย์ที่สักให้ผมเรื่องผู้หญิงท่านบอกว่าให้ผู้หญิงข้าม หรือ ค่อม เสื่อมแน่นอน ข้อห้ามสำคัญที่สุดคือผู้หญิง เอาเป็นว่าไปให้พระอาจารย์ที่สักให้แฟนพี่ประสิทธิวิชา หรือ เสกให้ใหม่ครับ ไปกราบขมาครูบาอาจารย์เพราะเรารู้เท่าไม่ถึงกาลครับ ผมเคยโดนแฟนผมค่อยทั้งตัวเลยครับอาการมันวูบๆไปเลยแล้วมึนๆก็กลับไปหาอาจารย์ให้ท่านเป่าครอบให้ใหม่ ซื้อดอกไม้ธูปเทียนมาขอขมาครูบาอาจารย์ครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2554, 05:22:18 โดย umpawan »

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
โดยส่วนตัวผม ผม่วาไม่เป็นไรนะครับ เพราะที่ทำไปเพื่อการรักษา เหมือนเวลาพระสงฆ์อาพาธ นางพยาบาลยังโดนตัวได้ ไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดี แต่สมควรที่จะไปจุดธูปขอขมาต่อครูอาจารย์ เพื่อจะได้ไม่มีโทษต่อตนเองครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์