ผู้เขียน หัวข้อ: กราบ สวัสดี พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ขอคําปรึกษาหน่อยคร้าบ !  (อ่าน 2074 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ ชื่อท็อปจร้า อยู่สายลาดพร้าว  คือจิงๆอ่านมาหลาย กระทู้ละ แต่เพิ่งมาสมัคร ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยจร้า

สถานะ ปัจจุบัน 9ยอด,29ยอด หลวงพี่นัน / 8ทิศ หลวงพี่ญา  คร้าบ อยากรุ้เรื่องการวางยันต์เป็นหน้าเสือ อยากปรึกษาผู้มีประสบการณ์จร้า   :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2554, 02:04:35 โดย Lokness »

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ ครับ คุณท๊อป

ผมขออนุญาต ตอบครับ

การวางยันต์ นั้น ขึ้นอยู่กับ พระอาจาร์ยแล้วแต่ท่านจะเมตตาครับ

การสักยันต์ของวัดบางพระ คนที่จะมาสัก ต้องมีจิตใจศรัทธาจริงๆในองค์หลวงปู่

ไม่ได้คิดว่า จะสวยหรือสักไปเยอะและจะออกมาเป็นรูปร่างๆต่างๆอะครับ  :054:

โดยส่วนตัวจากของผมและของพี่และเพื่อนๆไม่เคยนึกและคิดจะเป็นหน้าเสือเลยครับ

ขอให้มีศรัทธา และ ความตั้งมั่นตั้งใจจริงใน หลวงปู่เปิ่น ผมว่า ก็ดีกับเราอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ชัดเจนครับ คําตอบ ศรัทธาเป็นที่ตั้ง   :048:

วางๆจะเอารูปหลังกระผม มาให้ดูจร้า

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ jackz

• จตุตถะ
  • Nongear48
ไปถึงวัดผมก็ไปกราบหลวงปู่ แล้วหลังจากยกพาน ก็หันหลังให้อาจารย์ โดยไม่เคยขออะไรเลยครับ เพราะในเมือเราศรัทธาดีทุกอย่างครับ ^^" ล่าสุด ท่านอาจารย์หนวด ท่านเมตา หมูทองแดง มา ผมว่าไม่หมูเลย แปล๊บสุดๆ แต่ยังไหวว

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็เช่นกันครับ ให้พระอาจารย์ท่านสักเลยครับ หลังผมพระอาจารย์ญาทั้งหลังครับ ตอนนี้ลงอักขระได้นิดหน่อยแล้ว กำลังจะต่อครับ

ออฟไลน์ pang-rung

• ปฐมะ
  • *
ยินดีต้อนรับค่ะ หนูก็สมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ สักยันต์ มาก็ 3 ปีแล้ว ได้สักกะหลวงพี่แป๊ว ศรัทธาให้องค์ท่านมากค่ะ ท่านสักให้ 3 รูป คราวหน้าจะเอารูปมาให้ดูนะค่ะ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้ผมจะไปวัด จร้า ไป ยกอีก 2 พาน  ที่เหลือแล้วแต่ หลวงพี่ญา และหลวงพี่นัน จะเมตตาครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
กลับมาแล้วครับ ได้ สาริกา ของหลวงพี่นัน กับ พระปิดตา ของหลวงพ่อญา มาครับ แต่เมื่อวันพฤหัสบดี ผมแทงเป็นคนสุดท้าย แทงไปได้ยินเสียงทําวัดเย็นไปด้วย ขนลุกครับ  แต่หลวงพ่อญาท่านมีเมตตามาก คนจะหมดอยู่แล้วแท้ๆ ผมก็เข้าไปถามท่านว่ารับอีกไหม ท่านก้มีเมตตา บอกมาๆ เหมาไป  นับถือมากๆครับ

ออฟไลน์ pang-rung

• ปฐมะ
  • *
อยากไปที่วัดจัง นานแล้วไม่ได้ไปครั้งลาสุดไปเมื่อไหว้ครู ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วค่ะ ลาสุดก็ได้ 7 ยอด ของท่านมา ศรัทธาให้องค์ท่านมากค่ะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ส่วนตัวไม่ได้คิดว่าจะต้องออกมาเป็นหน้าเสือนะครับ
ขอให้ระลึกถึงครูบาอาจารย์ และศรัทธามากครับ

ปล. ยันต์ของวัดบางพระเป็นเอกลักษณ์มากนะครับ ผมเคยถอดเสื้อเล่นน้ำที่หนึ่ง มีลุงคนหนึ่ง มาถามผมว่า น้องสักวัดบางพระมาใช่ไหม ผมก็เลยบอกใช่ครับ แล้วลุงรู้ได้ไง ลุงบอกว่า การวางยันต์ของวัดบางพระ เป็นใครก็ดูออก