ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติลงภาพยันต์ สืบสายตำนานสักยันต์วัดบางพระ  (อ่าน 7252 ครั้ง)

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
             หลังผมเองครับ ลงไว้เพื่อเป็นวิทยาทานเพื่อมีท่านใดสนใจศึกษาหาข้อมูลในการสักยันต์ในสายวัดบางพระเรา ยันต์ที่ผมได้มาทั้งหมดนี้ผมขอบูชาพระคุณครู พระเดชพระคุณ ลพ.เปิ่น พระอาจารย์ สัมพันธ์(หลวงพี่พัน) และคณาจารย์ในสายวัดบางประทุกท่าน อาจจะเป็นแค่ส่วนเล็กๆมิได้มีเจตนาโอ้อวด ผิดพลาดประการได้ขอกราบอภัยไว้ด้วย ถ่ายจากกล้องมือถือภาพอาจจะไม่ค่อยชัด

• สัตตมะ
  • **
ทั้งหลังแทงกับ หลวงพี่พันท่านเดียว

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน mac_novo ที่นำภาพลายสักยันต์ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับ ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาแบ่งปันให้ชมครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
สวยงามเข้มขลังมากครับ :053:
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล

เข้ม ขลัง มากครับ

กราบนมัสการ หลวงพี่นัน ด้วย ครับ
:054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงาม เข้มขลังมากๆเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งดงาม เข้มขลัง ยินดีด้วยนะคะ
ขอบคุณ คุณ mac_novo ที่นำมาแบ่งปันให้ได้ชมคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดอ่ะพี่สวยงามมากๆเลยครับ

อยากสักสีบ้างจัง

แต่ตอนนี้ผมสักน้ำอยู่

ออฟไลน์ Sarannoot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลายสักสวยดีนะ

ออฟไลน์ Sarannoot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้คาถาบูชาไก่ฟ้า และสักมาแล้วห้ามกิน และห้ามทำอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 สวยงามมากครับ กราบนมัสการ หลวงพี่พันด้วยครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์และอยากขอเจ้าของกระทู้มีโอกาสเมื่อไหร่ถ่ายภาพชัดๆ มาฝากกันอีกทีนะครับ เสือคู่หันหัวขึ้นลงสวยแปลกตาหาดูยากจริงๆ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณ ทุกความเห็นน่ะครับ โอกาสหน้าแล้วจะนำภาพแบบชัดๆมาลงให้อีกครั้ง ผมขออารธนาบารมีของพระรัตนตรัย คูรอาจารย์ พระเดชพระคุณ ลพ.เปิ่น คณาจารย์ทุกๆท่าน จงปกปักษ์รักษาลูกศิษย์บางพระผู้ปฎิบัติดีทุกท่านด้วยเทอญ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:  อยากตีกรอบบ้างจัง  สวยงามมาก   :015:

ออฟไลน์ BIRD30

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาคับหลวงพี่นันทั่นเมตตาให้มา แต่ผมไม่รู้ว่ายันต์อะไร วานผู้รู้ช่วยบอกทีคับ ยันต์ที่ 1

ออฟไลน์ BIRD30

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาคับหลวงพี่นันทั่นเมตตาให้มา แต่ผมไม่รู้ว่ายันต์อะไร วานผู้รู้ช่วยบอกทีคับ ยันต์ที่ 2 ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
หลังสวยงามครับ
สุดยอดเลยครับ
ฝากนมัสการหลวงพี่พันธ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
ขอบคุณที่มาให้ชมครับ  สวยงามครับ

ออฟไลน์ yut31030

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามมากๆครับ ส่วนของผมได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์แป๊วครับ 25;

ออฟไลน์ tiwalak_ngampasend

• ตติยะ
  • อักขระยันตังสันตังอุปชะติอักขระยันตังสันวิกรึงคะเร
    • www.facebook.com/THAI.SAK.YANT
สวยงามครับ ขออนุญาตินำไปเผยแพร่เป็นวิทยาทานนะครับ