ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์อะไรที่ช่วยเตือนเหตุและเตือนภัยใกล้ตัวเรา  (อ่าน 1608 ครั้ง)

ออฟไลน์ boom๘lasner

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่ายันต์อะไรที่ช่วยเตือนเราเวลาเราจะมีอันตรายหรือมีอุบัติเหตุครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
8ทิศ พ่อแก่ พุฒซ้อนครับ ผมเคยเจอเหตุการณ์นะครับตอนติดไฟแดงพอไฟใกล้จะเขียวยันต์ทั้งสามนี้ของผมเริ่มคันมากๆ เหมือนจะบอกอ่ะไรผมก็หยุดรถครับ สรุปพอไฟเขียวได้5-10วิ มีรถฝ่าไฟแดงออกมาครับ เมื่อเหตุการณ์นี้ผ่านไป ยันต์ที่คันอยู่ก็หายคันครับผม

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ผมว่าตั้งแต่คุณมีจิตใจที่คิดเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระและน้อมนำปฎิบัติตามคำสอนของครูบาอาจารย์ท่านก็เริ่มคุ้มครองคุณแล้วครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
8ทิศ พ่อแก่ พุฒซ้อนครับ ผมเคยเจอเหตุการณ์นะครับตอนติดไฟแดงพอไฟใกล้จะเขียวยันต์ทั้งสามนี้ของผมเริ่มคันมากๆ เหมือนจะบอกอ่ะไรผมก็หยุดรถครับ สรุปพอไฟเขียวได้5-10วิ มีรถฝ่าไฟแดงออกมาครับ เมื่อเหตุการณ์นี้ผ่านไป ยันต์ที่คันอยู่ก็หายคันครับผม

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ผมก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันครับผม เรื่องขับรถ พอรู้สึกคันที่ยันต์ก็จะขับช้าลงและชรอ เลยครับ

การเดินทางไกลต้องขับรถตอนกลางคืน เพื่อจะไปขายของ มี 8 ทิศ ของ หลวงปู่ ช่วยยึดเหนี่ยวจิตใจได้ 100% ครับผม
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมคิดว่าพ่อแก่ครับ ให้ลูกศิษย์ไปไหนมาไหนปลอดภัย และอีกอย่างก็อย่าลืมระลึกถึงครูบาอาจารย์ทุกท่าน หลวงปู่เปิ่น และ พระคุณพ่อพระคุณแม่ครับ

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็มีอาการคล้ายๆ กับคุณmeef2002. เลยครับเวลาที่จะมีอันตรายใกล้ตัว ยิ่งเดือนนี้ผมเกือบประสบอุบัติเหตุมา2 ครัั้งแล้ว
แต่ก็รอดมาได้อย่างหวุดหวิดด้วยบุญบารมีของพระอาจารย์ทุกท่าน เวลาจวนตัวจริงก็ขอบารมีของครูบาอาจารย์ท่านคุมครองครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ