ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากถามผู้รุ้ว่าหนุมานตัวนี้ เปนตัวไหนอ่ะคับ  (อ่าน 2714 ครั้ง)

ออฟไลน์ parker

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากถามผู้รุ้ว่าหนุมานตัวนี้ เปนตัวไหนอ่ะคับ

ออฟไลน์ parker

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คัยรู้ช่วยชี้แจงแถลงไค ด้วยน่ะคับว่าหนุมานตัวเนี้ย เค้าเรียกว่าอะไร ผมไปสักมาก้อยังไม่รู้เรย จึงอยากถามผู้รู้หน่อยน่ะคับ
คัยรู้ช่วยบอกด้วยน่ะคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ผมอยากถามผู้รุ้ว่าหนุมานตัวนี้ เปนตัวไหนอ่ะคับ

คัยรู้ช่วยชี้แจงแถลงไค ด้วยน่ะคับว่าหนุมานตัวเนี้ย เค้าเรียกว่าอะไร ผมไปสักมาก้อยังไม่รู้เรย จึงอยากถามผู้รู้หน่อยน่ะคับ
คัยรู้ช่วยบอกด้วยน่ะคับ
ขอบคุณคับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ลายยันต์พิมพ์หนุมานของวัดบางพระ ไม่มีตัวเลข หรือ ลำดับครับ มีแค่ท่วงท่าต่างๆ ยกตัวอย่าง

เช่น หนุมานครองเมือง หนุมานแหวกบาดาล หนุมานขุนกระบี่ แต่สุดท้ายท่วงท่าไหนก็คือหนุมานครับ

พุทธคุณของลายยันต์พิมพ์หนุมาน น่าจะเป็น เมตตามหาเสน่ห์ และ คงกระพัน ครับ :050: :050:

ปล. ช่วยกัน..รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องจะดีมากเลยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2554, 06:02:15 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
หนุมานตัวใหญ่ดีนะครับ
ผมยังไม่ได้เลย  ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปกราบหลวงพ่อ  หลวงพี่เลยครับ
แล้วผมจะต้องหาโอกาศไปให้ได้เลยครับ