ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสักนิด เพื่อนๆช่วยตอบด้วย  (อ่าน 1312 ครั้ง)

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือผมนะครับสักยันต์แต่ที่วัดบางพระอย่างเดียวนะครับ แล้วทีนี้วัดใกล้บ้านผมมีงานไหว้ครูบูรพาจารย์ อยากทราบว่าเราจะเข้าร่วม แล้วครอบครูกับพิธีของวัดใกล้บ้านได้ไหมครับ เพราะใจจริงผมก็อยากจะร่วมเช่นกัน

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามสักนิด เพื่อนๆช่วยตอบด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 01:21:24 »
ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ และช่วยให้ลอยสักมีความขลังขึ้นด้วยครับ

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
ตอบ: ขอถามสักนิด เพื่อนๆช่วยตอบด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 01:27:38 »
คือผมนะครับสักยันต์แต่ที่วัดบางพระอย่างเดียวนะครับ แล้วทีนี้วัดใกล้บ้านผมมีงานไหว้ครูบูรพาจารย์ อยากทราบว่าเราจะเข้าร่วม แล้วครอบครูกับพิธีของวัดใกล้บ้านได้ไหมครับ เพราะใจจริงผมก็อยากจะร่วมเช่นกัน

แค่ประโยคสุดท้ายก็ตอบโจทย์เรียบร้อยแล้วครับ
ถ้าเราอยากไป แสดงว่าเรามีความศรัทธาเป็นทุนอยู่แล้ว
ถึงแม้ว่าเราจะไม่เคยสัก (ด้วยเหตุผลประการใดก็แล้วแต่)
แต่ความศรัทธานี้ถือว่ายิ่งใหญ่ครับ

จัดเต็มเลยครับ ยิ่งเป็นสายพุทธคุณเหมือนกันยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 01:40:33 »
ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ และช่วยให้ลอยสักมีความขลังขึ้นด้วยครับ

แค่ประโยคสุดท้ายก็ตอบโจทย์เรียบร้อยแล้วครับ
ถ้าเราอยากไป แสดงว่าเรามีความศรัทธาเป็นทุนอยู่แล้ว
ถึงแม้ว่าเราจะไม่เคยสัก (ด้วยเหตุผลประการใดก็แล้วแต่)
แต่ความศรัทธานี้ถือว่ายิ่งใหญ่ครับ

จัดเต็มเลยครับ ยิ่งเป็นสายพุทธคุณเหมือนกันยิ่งดีครับ

ได้ครับ อย่างที่พวกพี่ ๆ ตอบกันมา แต่ความศรัทธานี้ถือว่ายิ่งใหญ่ครับ
เช่นเดียวกับการเรียนนั่นแหละ ครู อาจารย์ ที่สอนเรานั่นก็มีหลายท่าน เราก็นับถือเป็น ครู  อาจารย์  :054: :054: :054: :063: :063:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ย. 2554, 07:42:38 »
ได้ครับ
รักและศรัทธา